Ashes Controversy  
क्रीडा

Ashes : आता क्रिकेटमध्ये होणार बंड? रनआऊटच्या निर्णयावर राडा... अश्विनने देखील घेतली उडी

Kiran Mahanavar

Ashes Controversy : महाराष्ट्राच्या राजकारणामध्ये रविवारी मोठा राजकीय भूकंप पाहायला मिळाला. एका तासात अजित पवार यांनी 40 आमदारांसह भाजपला पाठिंबा देत उपमुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतली. त्याच दिवशी क्रिकेटच्या पंढरीत खेळवण्यात आलेल्या दुसऱ्या अॅशेस कसोटीत रनआऊटच्या निर्णयावर ही असाच जोरदार राडा पाहायला मिळाला.

अॅशेस मालिकेतील दुसऱ्या कसोटी सामन्यात ऑस्ट्रेलियाने इंग्लंडचा 43 धावांनी पराभव केला. लॉर्ड्सवर खेळल्या गेलेल्या या कसोटीत एक नाही तर तीन वाद झाले. स्टीव्ह स्मिथ आणि मिचेल स्टार्कचा झेल जॉनी बेअरस्टोच्या रनआउटवर दोन्ही संघ आमनेसामने आले.

लोक याला रनआऊट नाही म्हणत असले तरी अंपायरने बेअरस्टोला आऊट घोषित केले. या प्रकरणावरुन गदारोळ झाला. जागतिक क्रिकेटमधील दिग्गजांनीही आपले मत मांडले. काहींनी क्रिकेटच्या नियमांनुसार अॅलेक्स कॅरीने केलेला स्टंप हा खेळाच्या भावनेच्या विरोधात असल्याचे मानले.

काय प्रकरण आहे?

सामन्याच्या पाचव्या दिवशी इंग्लंडचा संघ लक्ष्याचा पाठलाग करण्यासाठी मैदानात उतरला आणि कर्णधार बेन स्टोक्सने बेन डकेटसोबत चांगली भागीदारी करत संघाला सामन्यात परत आणले. डकेट बाद झाल्यानंतर जॉनी बेअरस्टो आणि स्टोक्सने भागीदारी सुरू केली, पण बेअरस्टो दुर्दैवाने धावबाद झाला.

बेअरस्टोने इंग्लंडच्या दुसऱ्या डावातील 52 व्या षटकातील शेवटचा चेंडू सोडला आणि स्टोक्सशी बोलण्यासाठी क्रीजच्या बाहेर आला. हे पाहून यष्टिरक्षक कॅरीने चेंडू झेलला आणि चेंडू स्टंपवर मारला. नियमानुसार, चेंडू डेड नव्हता आणि ऑस्ट्रेलियाच्या अपीलवर, पंचांनी बेअरस्टोला बाद घोषित केले.

बेअरस्टोच्या रनआऊट वर कोण काय म्हणाले?

पॅट कमिन्स : ऑस्ट्रेलियाचा कर्णधार पॅट कमिन्सने सामन्यानंतर या प्रकरणावर आपले मत मांडले. तो म्हणाला, माझ्या मते ते खेळाच्या नियमांनुसार होते. खुद्द बेअरस्टोने यापूर्वीही असे केले आहे. त्याने 2019 मध्ये डेव्हिड वॉर्नर आणि स्टीव्ह स्मिथला असे बाद केले, ते सामान्य आहे. याचे पूर्ण श्रेय मी अॅलेक्स कॅरीला देऊ इच्छितो. ते नियमांतर्गत होते. काही लोक याच्याशी असहमत असतील, पण काल ​​ज्या पद्धतीने झेल ठरवला गेला, तोच मार्ग होता.

बेन स्टोक्स : सामन्यानंतर इंग्लंडचा कर्णधार बेन स्टोक्सला याबाबत विचारण्यात आले तेव्हा तो म्हणाला की, जर मी त्यावेळी क्षेत्ररक्षण करत असेल तर मी खेळाच्या भावनेचा विचार करतो. मला अशा प्रकारे जिंकायचे आहे का असे कोणी विचारले तर मी नाही म्हणेन.

रविचंद्रन अश्विन : भारताचा ऑफस्पिनर रविचंद्रन अश्विनने अॅशेस मालिकेतील दुसऱ्या कसोटी सामन्यात ऑस्ट्रेलियाच्या अॅलेक्स कॅरीने इंग्लंडच्या बेअरस्टोला धावबाद केल्याचे समर्थन केले आहे. अश्विन म्हणाला की, खेळाच्या भावनेने ओरडण्यापेक्षा नियमांनुसार दाखविलेल्या तत्परतेचे कौतुक करायला हवे. यष्टिरक्षकाची अशी नजर स्टंपवर तेव्हाच असते जेव्हा त्याला किंवा त्याच्या संघाला असे वाटते की फलंदाज सारख सारख क्रीज सोडत आहे.

मायकेल वॉन : इंग्लंडचा माजी कर्णधार मायकल वॉन एका मुलाखतीत म्हणाला, ‘खेळ भावण्याची नेहमीच चर्चा होत असते. तुम्ही नेहमी खेळात खेळाला प्राधान्य देता. यासाठी मी अॅलेक्स कॅरी आणि पॅट कमिन्सला दोष देतो. ते नियमांतर्गत होते. नियम सर्वांसाठी सारखेच आहेत, पण प्रश्न असा पडतो की पॅट कमिन्सने यासाठी बेअरस्टोला इशारा दिला होता का? तो बेअरस्टोला सांगू शकला असता की तू सतत बाहेर जात आहेस. हे सर्व असूनही मी म्हणेन की पॅट कमिन्स आणि त्याचा संघ बरोबर जाईल.

इयोन मॉर्गन : इंग्लंडला विश्वचषक जिंकून देणारा कर्णधार इयॉन मॉर्गन स्काय स्पोर्ट्सच्या कॉमेंट्री दरम्यान म्हणाला, बेअरस्टो चेंडू खेळात होता. तो क्रीजच्या पुढे जाऊन आऊट झाला. अॅलेक्स कॅरीने उत्तम काम केले.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Nehal Modi: नीरव मोदीचा भाऊ नेहल मोदीला अटक; पंजाब नॅशनल बँक घोटाळाप्रकरणी मोठी कारवाई, पुढील कारवाई काय?

IND vs ENG 2nd Test: रिषभ पंतची ट्वेंटी-२० स्टाईल फटकेबाजी! इंग्लंडच्या गोलंदाजांची धुलाई करून रचला इतिहास, चेंडूसह बॅटही हवेत...

Sanaswadi Fire : इंडिका कंपनीला आग! संपूर्ण गावात आग आणि धूर, नागरिकांमध्ये भीतीचे वातावरण

Sunil Tattkare : महाराष्ट्राची आर्थिक स्थिती उत्तम; निधी वाटपावरून तटकरेंनी फेटाळले कुरबुरीचे आरोप

Badlapur Firing Case : बदलापूर फायरिंगमधील देशी पिस्तूल, मोटरसायकल हस्तगत; एकाला अटक

SCROLL FOR NEXT