shiv sena sakal
मुंबई

Shiv Sena : शिवसेनेच्या शाखेवर शासनाची कारवाई; माजी आमदाराचा शिंदे गटाला झटका

तेव्हा ते शिवसैनिक म्हणून शाखा अधिकृत आता शिवसैनिक नाही म्हणूम अनधिकृत वाटत आहे

शर्मिला वाळुंज

डोंबिवली : 14 गावातील दहिसर येथील शिवसेनेची शाखा अनधिकृत असल्याचे कारण देत महसूल विभागाने गुरुवारी जमीनदोस्त केली. शाखा जमीनदोस्त करण्यास शिंदे गटाचा पाठिंबा असून ठाकरे गटात मात्र नाराजीचे वातावरण आहे. दहिसर येथील शाखा तोडण्यात आल्यानंतर ठाकरे गटाचे माजी आमदार सुभाष भोईर यांनी शिंदे गटावर टिका करत शिवसेना प्रमुखांनी या शाखा उभारल्या होत्या. शिवसैनिक म्हणून काम करताना यांना शाखा अधिकृत वाटली, आता अनधिकृत वाटत आहे, आता ते शिवसैनिक नाहीत असा सणसणीत टोला लगावला आहे.

कल्याण ग्रामीण विधानसभा क्षेत्रातील 14 गावातील मुख्य दहिसर विभागीय शाखा महसूल विभागाने गुरुवारी जमीनदोस्त केली. शाखा अनधिकृत असल्याचे कारण देत महसूल विभागाने ही कारवाई केली आहे. मात्र त्याच शाखेच्या परिसरात असलेल्या अनधिकृत बांधकामांवर कारवाई शासनाकडून करण्यात आलेली नाही. केवळ शिवसेनेची शाखा तोडल्याने ठाकरे गटाच्या शिवसैनिकांमध्ये शिंदे गटाच्या विरोधात प्रचंड नाराजी निर्माण झाली आहे.

शिवसेना पक्षप्रमुख दिवंगत बाळासाहेब ठाकरे यांनी गावागावात शाखा सुरू केल्या होत्या. आज याच शाखांवर हातोडा फिरवला जात आहे. दहिसर नाक्यावर असलेली शिवसेनेची शाखा जनतेच्या समस्या सोडवण्यासाठी सुरु झालेली होती. शिवसेनेचे तत्कालीन दिवंगत जिल्हाप्रमुख आनंद दिघे यांनी देखील या शाखेला भेटी दिल्या होत्या. मात्र याच शाखेवर शासनाकडून कारवाई करण्यात आल्याने शिवसैनिकांच्या ते जिव्हारी लागले आहे.

शासनाच्या या कारवाई नंतर ठाकरे गटाचे कल्याण लोकसभा संपर्क प्रमुख आणि माजी आमदार सुभाष भोईर यांनी नाराजी वाक्य केली आहे. भोईर याविषयी म्हणाले की, मला वाटत ही दुर्देवी घटना आहे. हा काळा दिवस माझ्या माहिती प्रमाणे आहे. कारण ज्या शिवसैनिकांनी, ज्या शाखा प्रमुखांनी त्या शाखा उभारल्या होत्या. त्या भागातील शेतकऱ्यांनी ज्यांना निवडून दिल त्यावेळस सर्व शिवसैनिकच म्हणून काम करत होते आणि तेव्हा त्यांना यासर्व शाखा अधिकृत वाटत होत्या.

मात्र आज अनधिकृत वाटत आहे. हे एकप्रकारच राजकारणच आहे असं मला वाटतंय. सर्व्हे नं. 63 यांच्यामध्ये आमची शिवसेनेची शाखा गेली 40 वर्ष पासून आहे.त्यांच्याखाली केंद्र शासनाचे पोस्ट ऑफिस होते, बाजूला ग्रामपंचायत च कार्यालय आणि त्यांच्यावरती सरपंचाच कार्यालय.असं असताना सुद्धा फक्त शिवसेनची शाखा तोडली जाते, याचा अर्थ हे राजकारण आहे, त्यावेळेस ते शिवसैनिक होते अता ते शिवसैनिक नाही अश्या पध्दतीचं हे राजकारण दुर्दैवी आहे. पण अश्या प्रकारच राजकारण करून लोकांच्या मनामधलं तुम्ही ज्यागोष्टी मध्ये विष पेरलंय त्यामुळे हा चिडलेला शिवसैनिक कधी माफ करणार नाही, अशी त्याभागातील शिवसैनिकांची भावना आहे.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

World Cup 2025: भारताच्या पोरीचं वर्ल्ड चॅम्पियन! फायनलमध्ये द. आफ्रिकेला पराभूत करत जिंकला पहिला वर्ल्ड कप

Women’s World Cup Final : २५ वर्षानंतर स्वप्नपूर्ती! भारतीय संघाच्या विजयाचे पाच टर्निंग पॉइंट्स... शफाली, दीप्ती अन् श्री चरणी...

World Cup 2025 Final: शफाली वर्माने मॅच फिरवली! बॅटिंगनंतर बॉलिंगमध्येही ठरतेय भारताची संकटमोचक, घेतल्या दोन विकेट्स

Women’s World Cup Final : 'वळसा' महागात पडला, अमनजोत कौरच्या डायरेक्ट हिटने 'करेक्ट' कार्यक्रम केला; Video Viral

Deputy CM Eknath Shinde: शासन शेतकऱ्यांच्या पाठीशी उभे: उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांची ग्वाही; कार्तिकी यात्रा सोहळा

SCROLL FOR NEXT