कांद्याच्या भावामध्ये आळेफाटा येथे घट
आळेफाटा, ता. १० : आळेफाटा (ता. जुन्नर) येथील उपबाजारात रविवारी (ता. ९) कांद्याच्या २० हजार ६० कांदा पिशव्यांची विक्रमी आवक झाली. एक नंबर कांद्यास दहा किलोला १८५ रुपये बाजारभाव मिळाला. आवक वाढल्याने बाजारभावात घट झाली आहे.
बाजारात एक नंबर सुपर गोळा कांद्यास दहा किलोस १७० ते १८५, एक नंबरला १५० ते १७०, दोन नंबरला १३० ते १५०, तीन नंबरला ११० ते १३० तर बदला, चिंगळी कांद्यास ५० ते १०० रुपये बाजारभाव मिळाला, अशी माहिती सभापती संजय काळे, उपसभापती प्रीतम काळे, सचिव रूपेश कवडे व्यवस्थापक दीपक म्हस्करे यांनी दिली.
दरम्यान, दिवसेंदिवस शेतकऱ्यांनी साठवून ठेवलेला कांदा सडत असल्याने येथील बाजार समितीत शुक्रवारी मोठ्या प्रमाणावर कांद्याची आवक झाली. त्यामुळे बाजारभावात प्रतिकिलोमागे एक ते दोन रुपयांनी उतार झालेली दिसून येत आहे.
सकाळ+ चे सदस्य व्हा
ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!
शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.
Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

