
ब्रिटनचे दिग्गज फॉर्म्युला 1 ड्रायव्हर टोनी ब्रूक्स यांचे वयाच्या 90 व्या वर्षी निधन झाले. ब्रुक्सची मुलगी ज्युलिया हिने ही घोषणा केली. 1950 पासून तो फॉर्म्युला वनचा शेवटचा जिवंत ग्रँड प्रिक्स विजेता होता, आणि 1959 च्या जागतिक स्पर्धेत दुसऱ्या क्रमांकावर राहिला. फॉर्म्युला वनचे मुख्य कार्यकारी स्टेफानो डोमेनिकाली यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे. टोनी ब्रूक्स यांचे निधन झाल्याचे ऐकून मला दुःख झाले आहे. तो ड्रायव्हर्सच्या एका विशेष भाग होता जे पायनियर होते आणि मोठ्या जोखमीच्या वेळी सीमा ओलांडत होते.(F1 Racer Tony Brooks Passes Away)
चार्ल्स एंथनी स्टैंडिश ब्रूक्स, ज्याला टोनी म्हणून ओळखले जाते, त्यांनी सहा ग्रां प्री जिंकला आहे. त्याने 1956 मध्ये BRM सोबत चॅम्पियनशिप पदार्पण केले आणि 1961 मध्ये वयाच्या 29 व्या वर्षी निवृत्त झाले. त्याने व्हॅनवॉल, फेरारी गाडी चालवत होते. ब्रूक्सने मॉससोबत व्हॅनवॉलसाठी 1957 ब्रिटिश ग्रँड प्रिक्स जिंकले आणि फ्रान्स आणि जर्मनीमध्ये फेरारीसाठी 1959 जिंकले होते.
सकाळ+ चे सदस्य व्हा
ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!
शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.
Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.