
पुणे : कोरोना विषाणूंचा प्रादुर्भाव रोखण्यासाठी जिल्हा प्रशासनाने आता पेट्रोल पंप चालकांना सर्वसामान्य नागरिकांना पेट्रोल,डिझेल विक्री करण्यास प्रतिबंध केला आहे.
याबाबतचे आदेश जिल्हाधिकारी नवल किशोर राम यांनी मंगळवारी सायंकाळी जारी केले.
बातम्या ऐकण्यासाठी डाऊनलोड करा ई-सकाळचे ऍप
पुणे जिल्ह्यात कोरोनाचा संसर्ग वाढत आहे. त्याचा प्रादुर्भाव वाढू नये यासाठी जिल्ह्यातील सर्व पेट्रोल पंपावर आता अत्यावश्यक सेवेतील वाहनांनाच डिझेल आणि पेट्रोल उपलब्ध होणार आहे. अत्यावश्यक सेवेतील वाहने वगळता अन्य वाहनांना पेट्रोल, डिझेलची विक्री करू नये, असे आदेश जिल्हाधिकारी राम यांनी दिले आहेत.
हेही वाचा : पुणे विद्यापीठातील केंद्राला 'नॅशनल रिसोर्स सेंटर'चे नामांकन
अत्यावश्यक सेवेतील अधिकारी आणि कर्मचारी यांच्यासह कोरोना नियंत्रणाबाबत कार्यरत व्यक्तींची यादी संबंधित विभागाकडून संकलित आणि शहानिशा करून ती पेट्रोल पंपधारकांना देण्यात येणार आहे. ही यादी उपलब्ध करून देण्याच्या सूचना जिल्हाधिकारी राम यांनी जिल्हा पुरवठा अधिकारी आणि अन्नधान्य वितरण अधिकाऱ्यांना दिल्या आहेत.
केवळ यांना उपलब्ध होणार पेट्रोल डिझेल:
- अत्यावश्यक सेवेतील सर्व अधिकारी, कर्मचारी
- कोरोना नियंत्रण आणि निर्मूलनासाठी कार्यरत खासगी व्यक्ती
- अत्यावश्यक वस्तू व सेवा संदर्भात कार्यरत असणाऱ्या खा
सकाळ+ चे सदस्य व्हा
ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!
शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.
Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.