बिहार विधान परिषदेच्या शिक्षक आणि पदवीधरांच्या पाच जागांसाठी ३१ मार्च रोजी निवडणूक झाली. या निवडणुकीचा निकाल गुरुवारी जाहीर झाला. या निवडणुकीत भाजपला दोन जागांवर विजय मिळाला. यासह भाजप बिहारच्या वरिष्ठ सभागृहात सर्वात मोठा पक्ष ठरला आहे.
दरम्यान प्रसिद्ध निवडणूक रणनीतीकार आणि सहा महिन्यांपूर्वी 2 ऑक्टोबर 2022 पासून बिहारमध्ये जन सूरज यात्रा करत असलेले प्रशांत किशोर यांनी या निवडणुकीच्या रिंगणात न उतरता बिहारमधील सत्ताधारी महाआघाडीविरुद्ध मोठा विजय मिळवला आहे.
प्रशांत किशोर यांचे समर्थन असलेले आणि जन सूरजशी संबंधित असलेल्या बेतिया येथील अफाक अहमद यांनी बिहार विधान परिषदेच्या सारण शिक्षक मतदारसंघात मोठा विजय मिळवला आहे. अफाक अहमद यांनी सीपीआयच्या आनंद पुष्कर यांचा पराभव केला आहे.
सारण शिक्षक मतदारसंघातील विधान परिषदेच्या जागेसाठी झालेल्या पोटनिवडणुकीत जान सूराज मित्र पक्षाचे उमेदवार अफाक अहमद यांना अनपेक्षित विजय मिळाला. अफाक अहमद यांना या निवडणुकीत एकूण ३०५५ मते मिळाली. विरोधी उमेदवार आनंद पुष्कर यांचा ६७४ मतांनी पराभव केला.
अफाक अहमद हे पश्चिम चंपारणमधील बेतिया शहरातील रहिवासी आहे. जिल्ह्यातील आमना उर्दू हायस्कूलमध्ये 35 वर्षे सेवा केल्यानंतर ते VRS सह निवृत्त झाले. सामाजिक आणि राजकीय जीवनात सक्रिय असलेल्या अफाक अहमद यांनी सुरुवातीच्या दिवसांपासून प्रशांत किशोर यांनी बिहारमध्ये सुरू केलेल्या जन सूराज यात्रेत खांदेपालट केले आणि आजही ते प्रशांत किशोर यांच्या विचार आणि दूरदृष्टीने पाऊल टाकून चालत आहेत.
सकाळ+ चे सदस्य व्हा
ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!
शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.
Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.