Bhagat Singh Koshyari: ती काळी टोपी अन् भगतसिंह कोश्यारी, राहुल गांधी सुद्धा झाले होते कनफ्यूज

कोश्यारी यांनी काँग्रेस खासदार राहुल गांधी यांच्याबद्दल एक रंजक किस्सा शेअर केला
Bhagat Singh Koshyari & rahul Gandhi
Bhagat Singh Koshyari & rahul GandhiEsakal
Updated on

महाराष्ट्राचे राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांनी काँग्रेस खासदार राहुल गांधी यांच्याबद्दल एक जुना रंजक किस्सा शेअर केला आहे. एका कार्यक्रमादरम्यान कोश्यारी म्हणाले की, मी भाजपचा खासदार असताना राहुल गांधींनी मला विचारले होते की तुम्ही ही काळी टोपी का घालता. मी त्यांना सांगितले की मी उत्तराखंडचा आहे म्हणून मी ही काळी टोपी घालतो. पण तो म्हणाला नाही, नाही तुम्ही आरएसएसचे आहात. मात्र, मी आरएसएसचा आहे, पण ही टोपी उत्तराखंडची आहे, असे म्हणत मी त्याला उत्तर दिले. जेव्हा आरएसएसचा जन्मही झाला नव्हता.

पण काही महिन्यांनी राहुल गांधींनी मला पुन्हा विचारलं की तूम्ही ही काळी टोपी का घालता? मी त्यांना विचारले की तुम्ही आरएसएसबद्दल वाचले आहे का? ते म्हणाले हो, हो मी सावरकर वाचले आहेत. खरं तर, भगतसिंग कोश्यारी शनिवारी दिल्लीच्या कॉन्स्टिट्यूशन क्लबमध्ये भारतीय संसदेत भगतसिंग कोश्यारी या पुस्तकाचे प्रकाशन करत होते, त्या वेळी केंद्रीय मंत्री पीयूष गोयल, अश्विनी चौब आणि भाजप नेते श्याम जाजू देखील उपस्थित होते.

हेही वाचा: काय घडलं होतं उदयनराजेंच्या जलमंदिर पॅलेसमध्ये १९५२ साली??

कोश्यारी म्हणाले की, लाल कपडा पाहून बैल जशी प्रतिक्रिया देतो, त्याचप्रमाणे काळी टोपी पाहून अनेक लोक प्रतिक्रिया देतात. राहुल गांधींच्या प्रश्नावर कोश्यारी म्हणाले की, सावरकर हे हिंदुत्वाचे विचारवंत होते पण ते कधीही आरएसएसमध्ये नव्हते आणि यावरून राहुल गांधींचे ज्ञान दिसून येते. कोश्यारी म्हणाले की, राहुल गांधींसारखे लोक जेव्हा विरोधी पक्षाचे नेतृत्व करतील तेव्हा अशा गदारोळासाठी पियुष गोयल यांनी तयार राहावे. दरम्यान, कोश्यारी यांनी काँग्रेस नेते जयराम रमेश यांचे कौतुक केले आणि ते काँग्रेसचे चांगले नेते असल्याचेही सांगितले.

Bhagat Singh Koshyari & rahul Gandhi
Bhagat Singh Koshyari: आता महाराष्ट्रात थांबायचं नाही, माझ्या राज्यात जायचंय! राज्यपालांची 'इच्छा' की 'आदेश'?

एका घटनेचा संदर्भ देत कोश्यारी म्हणाले की, जयराम रमेश पर्यावरण मंत्री असताना संसदीय चर्चेदरम्यान जयराम रमेश यांनी मला बोलण्यासाठी वेळ देण्यास सांगितले होते. त्यावेळी सभापतींनी निवेदन स्वीकारले नाही, तेव्हा जयराम रमेश माझ्याकडे आले आणि त्यांनी या चर्चेला दुसऱ्या दिवशी उत्तर देईन, असे सांगितले.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Related Stories

No stories found.
Marathi News Esakal
www.esakal.com