कोकण

-जि.प.सह जिल्हाधिकारी कार्यालयासमोर आज धरणे

CD

सरकारी, निमसरकारी
कर्मचाऱ्यांची आज धरणे
सकाळ वृत्तसेवा
रत्नागिरी, ता. ८ ः चार श्रमसंहिता आणि पीएफआरडीए कायदा रद्द करणे यांसह इतर प्रमुख मागण्यांकडे शासनाचे लक्ष वेधण्यासाठी राज्य सरकारी, जिल्हा परिषद निमसरकारी, शिक्षक व शिक्षकेत्तर कर्मचारी यांचे धरणे आंदोलन उद्या (ता. ९) दुपारी १ ते ३ या कालावधीत जिल्हा परिषद व जिल्हाधिकारी कार्यालयासमोर होणार आहे.
केंद्रीय कामगार, कर्मचारी, शेतकरी संघटना, ट्रेड युनियन व अखिल भारतीय राज्य सरकारी कर्मचारी महासंघाच्या संयुक्त बैठकीत घेण्यात आलेल्या धोरणात्मक निर्णयाच्या अनुषंगाने महाराष्ट्रात राज्य सरकारी कर्मचारी, जिल्हा परिषद, शिक्षक-शिक्षकेत्तर समन्वय समितीची सभा नुकतीच पार पडली. या बैठकीत नेत्यांनी राज्यशासनाच्या उदासीन धोरणाबाबत खंत बोलून दाखवली. नवीन सरकार स्थापन झाल्यानंतर ८ महिन्यात ठोस निर्णय झालेले नाहीत. त्यासाठी संघटनेमार्फत सातत्याने पत्रव्यवहारही केला गेला; परंतु संघटनात्मक प्रयत्नांना वाटाण्याच्या अक्षता लावण्यात आल्या. प्रलंबित मागण्यांबाबत कर्मचारी-शिक्षकांमध्ये कमालीचा असंतोष धुमसत आहे. शासनाला जागे करण्यासाठी उद्या कर्मचारी, कामगार संघटना व अखिल भारतीय राज्य सरकारी कर्मचारी महासंघाच्यावतीने देशव्यापी संप पुकारण्यात आला आहे. यामध्ये जिल्हा परिषद कर्मचारी महासंघ सहभागी होणार आहे. उद्या दुपारी १ ते ३ या वेळेत जिल्हा परिषद कार्यालय आणि त्यानंतर जिल्हाधिकारी कार्यालयात निदर्शने केली जाणार असल्याचे जिल्हा परिषद कर्मचारी महासंघाचे अध्यक्ष दिनेश सिनकर, सचिव प्रवीण पिलणकर व कार्याध्यक्ष सुरेंद्र खाडे यांनी सांगितले.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Raj Thackeray : राज ठाकरेंचा मनसैनिकांना स्पष्ट अन् कडक आदेश; म्हणाले, ‘’मला विचारल्याशिवाय…’’

विरोधी पक्षनेतेपदासाठी महाविकास आघाडीचं सरन्यायाधीशांना साकडं; पत्र देऊन व्यक्त केली नाराजी...

Thane Politics: भाजपचे विकास म्हात्रेंचा युटर्न! वरिष्ठांनी मनधरणी करताच गैरसमज दूर

Latest Maharashtra News Updates : देश-विदेशासह राज्यात दिवसभरात काय घडलं? वाचा एका क्लिकवर

Indian Railway: गणेशोत्सवाचे आरक्षण टप्प्याटप्प्याने सुरू करा, रेल्वेकडे प्रवासी संघटनांची मागणी

SCROLL FOR NEXT