मुंबई

मुंबईतील ६० वर्षांहून जुन्या इमारतींचा पुनर्विकास; आदित्य ठाकरे यांचा पाठिंबा

CD

मुंबईतील ६० वर्षांहून जुन्या इमारतींचा पुनर्विकास
आदित्य ठाकरे यांचा ठाम पाठिंबा
सकाळ वृत्तसेवा
मुंबई, ता. १५ : शिवसेना (उद्धव बाळासाहेब ठाकरे) पक्षाचे नेते आदित्य ठाकरे यांनी मुंबईतील ६० वर्षांहून जुन्या, जीर्ण व धोकादायक निवासी इमारतींच्या पुनर्विकासासाठी संपूर्ण पाठिंबा देण्याचे आश्वासन दिले आहे. मातोश्री येथे पगडी एकता संघाच्या ५० सदस्यीय प्रतिनिधी मंडळाशी झालेल्या बैठकीनंतर त्यांनी ही भूमिका स्पष्ट केली. बैठकीस माजी मंत्री अनिल परब उपस्थित होते.
शहरभर पसरलेल्या सेस इमारतींतील भाडेकरूंचे प्रतिनिधित्व करणाऱ्या या संघाने दशकांपूर्वी बांधलेल्या व धोकादायक इमारतींमध्ये राहणाऱ्या १८ लाख कुटुंबांच्या भवितव्याबाबत चिंता व्यक्त केली. अलीकडील मुंबई उच्च न्यायालयाच्या निर्णयानंतर पुनर्विकासाची कामे ठप्प झाली आहेत. या निर्णयानुसार म्हाडा, म्हाडा कायदा कलम ७९अ अंतर्गत काही प्रकरणांमध्ये ‘सक्षम प्राधिकरण’ म्हणून काम करू शकत नाही. पूर्वी या कलमातील दुरुस्तीमुळे हजारो सी-१ वर्गातील (अत्यंत धोकादायक) इमारतींच्या रहिवाशांना आशा निर्माण झाली होती; मात्र आता सर्वोच्च न्यायालयात प्रकरण प्रलंबित आहे.
प्रतिनिधी मंडळाने १९४० पूर्वी बांधलेल्या सर्व ए-श्रेणी इमारतींचा तातडीने पुनर्विकास करण्याची मागणी केली. तसेच इमारत धोकादायक घोषित झाल्यानंतर लगेच भाडेकरूंना बाहेर न काढता पुनर्विकास सुरू होईपर्यंत राहण्याची परवानगी देण्याची मागणीही त्यांनी केली.

गणेशोत्सवानंतर भव्य मोर्चा
पगडी एकता संघाचे अध्यक्ष मुकेश शाह यांनी सांगितले, की आदित्य ठाकरे यांनी सर्व आमदार-खासदारांना या विषयात सहभागी करून ही बाब विधानसभा व संसदेत मांडण्याचे आश्वासन दिले आहे. संघाच्या सचिव वनीता राणे यांनी गणेशोत्सवानंतर होणाऱ्या भव्य मोर्चासाठी आदित्य ठाकरे यांना आमंत्रित केले. तर कार्यकर्ते जितेंद्र घाटगे यांनी रहिवाशांना या मोहिमेत सहभागी होण्याचे आवाहन केले.
......

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Rahul Gandhi and Mallikarjun Kharge: ...म्हणून यंदा राहुल गांधी अन् खर्गे लाल किल्ल्यावर स्वातंत्र्यदिनाच्या सोहळ्याला गेले नाहीत!

Lionel Messi चा तीन दिवसीय भारत दौरा, मुंबईत वानखेडेसह ब्रेबॉनवरही खेळणार, कधी आणि केव्हा? वाचा संपूर्ण वेळापत्रक

Love Jihad : हैदाराबादेत 'लव्ह जिहाद'चं प्रकरण उघडकीस; मूळचा पाकिस्तानी असणाऱ्या भामट्याने हिंदू मुलीला फसवलं अन्...

Maharashtra Rain Alert: पुढील दिवस महत्त्वाचे! मुंबईला मुसळधारेचा इशारा, महाराष्ट्रात कसे असेल हवामान?

Trump-Putin alaska meeting: ट्रम्प-पुतिन भेट अमेरिका सोडून अलास्कामध्येच का? गुप्त भेटीच्या केंद्रस्थानी भारत

SCROLL FOR NEXT