सोलापूर

पेन्शन हक्क संघटना देणार एक दिवसाचा पगार 

संतोष सिरसट

सोलापूर ः कोरोनाचा प्रतिबंध करण्यासाठी सरकार शर्थीचे प्रयत्न करत आहे. या प्रयत्नाला साथ देण्यासाठी राज्यातील सर्वांत मोठी कर्मचारी संघटना असलेल्या महाराष्ट्र राज्य जुनी पेन्शन हक्क संघटनेच्या सर्व सभासदांनी एक दिवसाचा पगार सरकारला देण्याचा निर्णय घेतला आहे. 

एक नोव्हेंबर 2005 नंतर नियुक्त सर्व शासकीय कर्मचाऱ्यांचा एक दिवसाचा पगार कपात करून घेण्याबाबतचे निवेदन मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे, अर्थमंत्री अजित पवार, शिक्षणमंत्री वर्षा गायकवाड यांना इमेलद्वारे पाठवले आहे. त्यावर संघटनेचे राजाध्यक्ष वितेश खांडेकर व राज्यसचिव गोविंद उगले यांची सही आहे. सध्या रक्ताचा तुटवडा आहे. संघटनेचे सभासद जास्तीत जास्त रक्तदान करण्यासाठी इच्छुक आहेत. सभासद कर्मचाऱ्यांना रक्तदान करता यावे, यासाठी लागणारी व्यवस्था उपलब्ध करून देण्याची मागणी संघटनेने केली आहे. 

महाराष्ट्र राज्य जुनी पेन्शन हक्क संघटना ही एक नोव्हेंबर 2005 नंतर नियुक्त सर्व शासकीय कर्मचाऱ्यांचे प्रतिनिधित्व करत आहे. संघटनेच्या सर्व सदस्यांच्या वतीने एक दिवसाचे वेतन "कोरोना उपाययोजना निधी' स्वरूपात देण्याचा निर्णय संघटनेने घेतला आहे. त्यामुळे शासनाने एक नोव्हेंबर 2005 नंतर नियुक्त झालेल्या राज्यातील सर्व कर्मचाऱ्यांचे एक दिवसाचे वेतन शासनाने त्यांच्या पातळीवर कपात करण्याचे निर्देश द्यावेत असेही संघटनेने त्या निवेदनात म्हटले आहे. 

रक्तदान करण्यासाठी तयार 
संघटनेचे अनेक सभासद राज्यात निर्माण झालेल्या रक्तटंचाईवर उपाय म्हणून रक्तदान करण्यास तयार आहेत. मात्र, सगळीकडे 144 कलम लागू झाल्याने रक्तदान शिबिराचे आयोजन करणे अशक्‍य आहे. त्यामुळे जिल्हाधिकाऱ्यांमार्फत प्रत्येक तालुकास्तरावर रक्तदान शिबिराचे नियोजन करण्याची विनंतीही संघटनेने केली आहे. 

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Archaeological Survey of India: भारतात सापडला २,३०० वर्षे जुना रहस्यमय शिलालेख; एक मॅसेजने इतिहासात खळबळ... आता ASI करणार चौकशी!

Shaktipith project : इको सेन्सिटिव्ह झोनचा प्रभाव; शक्तिपीठ प्रकल्पासाठी कडक निकष, २५ गावांसाठी अधिसूचना

Mumbai Crime: मुंबई जैन मंदिरातील दीड कोटींची चोरी उघड; पोलिसांची धडाकेबाज कारवाई, ‘चंबळ’तील अट्टल गुन्हेगार ४८ तासांत जेरबंद!

अजय देवगणसाठी तब्बू झालेली वेडी! एक दोन नाहीतर 'या' ९ अभिनेत्रींसोबत अजयचं सुरू होतं प्रेम प्रकरण, एकीसोबत तर आज सुद्धा नाव

Latest Marathi News Live Update : मुंबई कृषी उत्पन्न बाजार समितीचा गॅस पुरवठा खंडित असल्यामुळे भाजीपाल्यावर परिणाम

SCROLL FOR NEXT