पिंपरी-चिंचवड

मावळ : 'या' कामामुळे ऊर्सेचे माजी सरपंच आले चर्चेत

सकाळ वृत्तसेवा

बेबडओहोळ (ता. मावळ) : लॉकडाउनच्या काळात व उन्हात आपले कर्तव्य बजावणाऱ्या पोलिसांना गेल्या अडीच महिन्यांपासून ऊर्सेतील एक माजी सरपंच सरबत व चहा देण्याचे काम करीत आहेत. त्यांच्या या सामाजिक कामामुळे ते सध्या चांगलेच चर्चेत आले आहेत. पोलिसांसाठी जणू ते देवदूतच ठरले.

२५ मार्च रोजी देशात लॉकडाउनची घोषणा करण्यात आली. तेव्हापासून परिसरात सर्व पोलिस कर्मचारी आपले कर्तव्य बजावत आहेत. भर उन्हात कुठे चौकात, तर कुठे फाट्यावर थांबून पोलिस आपले कर्तव्य बजावत होते. अशा वेळी पोलिसांना जेवणही वेळेवर मिळत नव्हते. बऱ्याचदा जेवणासाठीही त्यांच्याकडे वेळ नसायचा. याचेच गांभीर्य लक्षात घेऊन ऊर्से गावातील माजी सरपंच बाळासाहेब धामणकर हे पोलिसांच्या मदतीसाठी धावून गेले. 

पिंपरी चिंचवडच्या बातम्या वाचण्यासाठी येथे ► क्लिक करा

त्यांनी २५ मार्च आजपर्यंत वडगाव फाट्यावरील सर्व पोलिस अधिकारी व कर्मचाऱ्यांना दररोज सकाळी चहा, तर कधी सरबत देण्याचे काम करत होते. या कोरोना योद्ध्यांसाठी धामणकर न चुकता आपल्या दुचाकीने जाऊन पोलिसांना चहापान करायचे. धामणकर म्हणाले, की कधी वंशपरांगत सामाजिक काम धामणकर घरातून होत असल्याने मी ही हेच सामाजिक कार्य पुढे चालु ठेवले आहे.

पुण्याच्या बातम्या वाचण्यासाठी येथे ► क्लिक करा 

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

पंढरपूर तालुक्यात खळबळ! 'दहा लाखांची खंडणी घेताना कामगार नेता रंगेहाथ जाळ्‍यात'; बदनामी थांबविण्यासाठी पैशाची मागणी

India US Trade: करार अंतिम करण्यासाठी प्रयत्न; भारत-अमेरिका व्यापार कराराबाबत सचिव राजेश अग्रवाल यांची माहिती

PMPML Bus : ‘पीएमपी’ उत्पन्नात दरवाढीनंतर वाढ; उत्पन्न अडीच कोटींच्या उंबरठ्यावर

बीडमध्ये चाललंय काय? जमिनीच्या वादातून माजी सरपंचाची दहशत; रक्तबंबाळ होईपर्यंत तरुणाला बेदम मारहाण, पोलिसांवर राजकीय दबाव?

Latest Marathi News Updates : उपमुख्यमंत्री अजित पवार आणि परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक यांची राज्य परिवहनच्या मुद्द्यावर सखोल चर्चा झाली

SCROLL FOR NEXT