राजीव कुमार  sakal
अर्थविश्व

India Recession : भारताच्या आर्थिक मंदीबाबत नीती आयोगाच्या माजी उपाध्यक्षांच मोठ विधान, म्हणाले...

जागतिक अर्थव्यवस्था मंदीत जाण्याच्या वाढत्या भीतीच्या पार्श्वभूमीवर NITI आयोगाचे माजी उपाध्यक्ष राजीव कुमार यांनी मोठं विधान केलं आहे.

सकाळ डिजिटल टीम

जागतिक अर्थव्यवस्था मंदीत जाण्याच्या वाढत्या भीतीच्या पार्श्वभूमीवर NITI आयोगाचे माजी उपाध्यक्ष राजीव कुमार यांनी मोठे विधान केले आहे. त्याचा भारतात काहीही परिणाम होणार नाही, असे ते म्हणाले. अनिश्चित जागतिक परिस्थितीमुळे भारतीय अर्थव्यवस्थेवर परिणाम होऊ शकतो, परंतु 2023-24 मध्ये भारतीय अर्थव्यवस्था सहा ते सात टक्के दराने वाढेल.

हेही वाचा : सावरकरांविषयी प्रबोधनकार ठाकरे काय म्हणतात आणि बरंच काही!

अमेरिका, युरोप, जपान आणि चीन या देशांच्या अर्थव्यवस्था खाली जात असल्याचेही ते म्हणाले. अशा परिस्थितीत ही परिस्थिती येत्या काही महिन्यांत जागतिक अर्थव्यवस्थेला मंदीच्या दिशेने नेऊ शकते.

ते म्हणाले की, चांगली गोष्ट म्हणजे भारतात मंदीची अशी भीती नाही. जरी भारतावर जागतिक परिस्थितीचा नकारात्मक परिणाम होऊ शकतो, असे असूनही आम्ही 2023-24 मध्ये 6-7% दर वाढ नोंदवू शकू.

यापूर्वी, जागतिक बँकेने 2022-23 साठी भारतीय अर्थव्यवस्थेच्या वाढीचा अंदाज 6.5 टक्क्यांपर्यंत कमी केला होता. त्याच वेळी, आंतरराष्ट्रीय नाणेनिधी (IMF) ने 2022 मध्ये भारतीय अर्थव्यवस्थेचा विकास दर 6.8% राहण्याचा अंदाज व्यक्त केला आहे.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Monorail Breakdown Update : चेंबूरमध्ये मोनोरेलमध्ये बिघाड, ३०० हून अधिक प्रवाशांची सुटका, ६ जणांना त्रास

AUS vs SA, 1st ODI: केशव महाराजच्या फिरकीने ऑस्ट्रेलियाचे कंबरडं मोडलं; ५ विकेट्स घेत द. आफ्रिकेचा विक्रमी विजय

Operation Sindoor : शालेय अभ्यासक्रमात भारतीय लष्कराची शौर्यगाथा सांगणार! 'ऑपरेशन सिंदूर' आता अभ्यासक्रमात शिकवणार...

Mumbai-Pune Latest Rain Updates Maharashtra: दिवसभरातील महत्त्वाच्या घडामोडी वाचा एका क्लिकवर

World Cup 2025 India Squad: वर्ल्ड कपच्या भारतीय संघात शफाली वर्माला स्थान का नाही? निवड समिती अध्यक्षांनी सांगितलं खरं कारण

SCROLL FOR NEXT