देश

कन्हैयाने स्पष्ट केलं काँग्रेस प्रवेशाचं कारण; म्हणाला, "मोठं जहाज जेंव्हा..."

विनायक होगाडे

नवी दिल्ली : गेल्या काही दिवसांपासून विद्यार्थी नेता म्हणून ओळख असणारा कन्हैया कुमार आणि गुजरातमध्ये अपक्ष आमदार असलेला जिग्नेश मेवाणी काँग्रेसमध्ये प्रवेश करणार असल्याच्या चर्चा होत्या. आता त्या चर्चांना पूर्णविराम मिळाला आहे. कारण आज भगतसिंग यांच्या जयंतीचं औचित्य साधत या दोघांनीही काँग्रेसमध्ये प्रवेश केला आहे. यावेळी कन्हैयाने लाल तर जिग्नेश मेवाणीने निळा शर्ट घालत प्रतिकात्मकरित्या आपल्या वैचारिकतेचं दर्शन घडवत काँग्रेसचे नेते राहुल गांधी यांच्या उपस्थितीत प्रवेश केला आहे. यानंतर काँग्रेसच्या मुख्यालयात झालेल्या पत्रकार परिषदेत कन्हैया कुमारने आपल्या पक्षप्रवेशामागची भूमिका विषद केली आहे.

कन्हैया कुमारने म्हटलंय की, आमचं हे म्हणणं आहे की आज देशाला भगतसिंगांच्या वीरतेची गरज आहे. गांधींच्या एकतेची गरज आहे. आंबेडकरांच्या समानतेची गरज आहे आणि हाच विचार जपण्याची गरज आहे, म्हणून मी काँग्रेस पक्षात प्रवेश करत आहे. मला असं जाणवतंय की, या देशात काही लोक, विचारधारा या देशातील चिंतन परंपरा, संस्कृती, इतिहास, वर्तमान आणि भविष्य खराब करण्याचा प्रयत्न करत आहेत, त्या विचारधारेला तुम्ही आपोआपच ओळखून जाल. आम्ही आमचे विरोधक ओळखून आहेत. त्यामुळे आम्ही असा निर्णय केला की या देशातील सर्वांत मोठी लोकशाही पक्षामध्ये प्रवेश करायचा. हेच या देशातील अनेक तरुणांन वाटतंय.

पुढे त्याने म्हटलंय की, देशाला फक्त काँग्रेसच वाचवू शकते. कारण देशात सध्या पंतप्रधान फक्त नावाला आहेत. काँग्रेस हा पक्ष सर्वांत मोठा आणि जुना पक्ष आहे. या पक्षाला महात्मा गांधी, सरोजिनी नायडू, आंबेडकर, मौलाना आझाद यांचा वारसा आहे. विरोधक कमकुवत झालाय म्हणताना ही गोष्ट फक्त विरोधकांसाठी नव्हे तर आपल्या सर्वांसाठी चिंतेची ठरते कारण अशा परिस्थितीमध्ये हुकुमशाही वाढते. जर सर्वांत मोठ्या जहाजाला वाचवलं नाही तर छोटे नावे देखील बुडण्याची शक्यता असते. मी ज्या पक्षातून आलो आहे मी त्यांचे आभार मानतो.

मी असं मानतो की, देशातल्या वैचारिक संघर्षाला काँग्रेस पक्षच नेतृत्व देऊ शकते. मी देशातल्या तरुणांना आवाहन करतो की, आता गप्प बसण्याची वेळ नाही. आता आपत्कालीन परिस्थिती आहे. त्यामुळे मैदानात उतरा. आज काँग्रेस पार्टी वाचली तर लाखों तरुणाची आकांक्षा वाचेल, याच आशेसह मी हा पक्ष प्रवेश करतो आहे.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

पुण्यात गुंड गजा मारणेच्या पत्नीला अजितदादांनी दिलं तिकीट, NCP नेत्याच्या दोन मुलांना वेगवेगळ्या पक्षांची उमेदवारी

Pune Municipal Election : ''माघार घेतली म्हणून मंत्री निवडून आला, शब्द देऊन फडणवीसांनी दगा दिला''; भाजप कार्यकर्ता आता अजितदादांच्या पक्षाकडून लढणार

Latest Marathi News Live Update : कोल्हापूर महानगरपालिका निवडणूक आखाड्यात तृतीयपंथी उमेदवार

पेट्रोल पंप कर्मचाऱ्याचा नग्न अवस्थेत आढळला मृतदेह; कुत्र्यांनी कुरतडून चेहरा केला विद्रूप, हिंदुस्तान पेट्रोल पंपाजवळ असं काय घडलं?

BJP AB Form Controversy: नाशिकमध्ये भाजपचे AB फॉर्म पळवले, गाडीत दोन आमदार अन् जिल्हाध्यक्ष... कार्यकर्त्यांकडून गाडीचा पाठलाग, Video पाहा...

SCROLL FOR NEXT