Home Minister Amit Shah Ahmedabad esakal
देश

Amit Shah : इतिहासाचे पुनर्लेखन करण्यापासून आम्हाला कोण रोखणार? अमित शहांचं मोठं विधान

आसाम सरकारने दिल्लीत आयोजित केलेल्या एका कार्यक्रमात अमित शाह म्हणाले, मी इतिहासाचा विद्यार्थी आहे.

सकाळ डिजिटल टीम

आसाम सरकारने दिल्लीत आयोजित केलेल्या एका कार्यक्रमात अमित शाह म्हणाले, "मी इतिहासाचा विद्यार्थी आहे, आणि बर्‍याचदा असे ऐकले आहे की आपला इतिहास नीट मांडला गेला नाही आणि त्याचा विपर्यास केला गेला आहे... कदाचित ते खरे असेल. , पण आता आपल्याला ते दुरुस्त करावं लागेल..." केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांनी इतिहासकारांना भारतीय इतिहासाचे पुनर्लेखन करण्यास सांगितले आहे आणि त्यांना आश्वासन दिले आहे की, सरकार त्यांच्या प्रयत्नांना पूर्ण पाठिंबा देईल.

शहा म्हणाले, “मी येथे उपस्थित असलेल्या सर्व विद्यार्थ्यांना आणि विद्यापीठातील प्राध्यापकांना विनंती करतो की, भारतावर 150 हून अधिक वर्ष राज्य करणाऱ्या ३० राजवंशांवर आणि स्वातंत्र्यासाठी संघर्ष करणाऱ्या 300 नामवंत व्यक्तिमत्वांबाबत संशोधन करा''

हेही वाचा : मुदत ठेवीच्या मुद्दलातून टीडीएस कपात? इथे करा तक्रार....

केंद्रीय गृहमंत्री म्हणाले, "जेव्हा आम्ही पुरेसे लिहू, तेव्हा इतिहास चुकीचा शिकवला जात आहे ही कल्पना नाहीशी होईल..."

विज्ञान भवनात आयोजित कार्यक्रमात उपस्थित इतिहासकार आणि विद्यार्थ्यांना आश्वासन देताना अमित शहा म्हणाले की, केंद्र त्यांच्या संशोधनाला पूर्ण सहकार्य करेल. ते म्हणाले, "पुढे या, संशोधन करा आणि इतिहासाचे पुनर्लेखन करा... अशा प्रकारे आपण आपल्या पुढच्या पिढ्यांना प्रेरणा देऊ शकतो..."

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी ईशान्य भारत आणि उर्वरित भारत यांच्यातील अंतर भरून काढले आहे, असेही अमित शहा म्हणाले. ते म्हणाले की, सरकारच्या प्रयत्नांमुळे ईशान्य भारतात शांतता प्रस्थापित झाली आहे.

केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांनी आसामचे मुख्यमंत्री हिमंता बिस्वा सरमा यांना विनंती केली की, लचित बारफुकन यांच्या पुस्तकांचे किमान 10 भाषांमध्ये भाषांतर करण्यात यावे. लचितचे शौर्य आणि शौर्य देशाला कळले पाहिजे, असे ते म्हणाले.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Ration Distribution: रेशनधारकांसाठी आनंदाची बातमी! ऑगस्ट ते ऑक्टोबरचे तीन महिन्यांचे धान्य एकाचवेळी मिळणार; वितरणात मोठा बदल

Latest Marathi News Live Update : पालखीच्या पुणे मुक्कामादरम्यान 72 संशयित चोर पोलिसांच्या ताब्यात

Pune Wari: टाळ-मृदंग, हरिनाम आणि रांगोळ्यांच्या पायघड्या; हडपसरमध्ये पालखी सोहळ्याला भक्तिमय स्वागत

Tanvi Khanna Exclusive: 'जानेवारीत जिच्याकडून हरले, तिलाच फायनलमध्ये हरवलं', शस्त्रक्रिया, बदलतं Squash अन् कमबॅकवर तन्वी झाली व्यक्त

Pune Ness: ना गटार स्वच्छ, ना जाळी दुरुस्त! पुण्यात महापालिकेच्या निष्काळजीपणाचा फटका तुटलेल्या जाळीत पाय अडकून पादचारी जखमी

SCROLL FOR NEXT