A man who is tired of being rich Sakal
ग्लोबल

पहिले दिवस बरे होते; करोडपती व्यक्ती श्रीमंतीला कंटाळला

A Man who is tired of being Rich: ब्रिटनमधील एका करोडपती व्यक्तीला 'श्रीमंत असणे कंटाळवाणे वाटतंय.

सकाळ डिजिटल टीम

श्रीमंतीला कंटाळला व्यक्ती (A Man who is tired of being Rich):

श्रीमंत (Rich) होण्याचे प्रत्येक माणसाचे स्वप्न (Dream) असते. श्रीमंत झाल्यानंतर आपलं जीवन आरामात व्यतीत करता येईल आणि हवे तिथे पैसे खर्च करता येतील, असा विचार लोकांच्या मनात असतो. परंतु एका श्रीमंत व्यक्तीला त्याच्या श्रीमंती कंटाळवाणे वाटू लागलं आहे. करोडपती असूनही त्याला त्याचे कामाचे दिवस आठवतात. हा करोडपती माणूस (Millionaire) ब्रिटनचा नागरिक (British citizen) आहे. Reddit वर, त्याने त्याची ओळख न सांगता श्रीमंत होण्याचा अनुभव शेअर केला. बिटकॉइनच्या मदतीने आपण श्रीमंत झाल्याचे ही व्यक्ती सांगते. परंतु आता त्याला या श्रीमंतीचा कंटाळा आला आहे. त्याच्या आयुष्यात काहीतरी उणीव असल्यासारखे त्याला वाटते.

या व्यक्तीला 2014 मध्ये बिटकॉइनची माहिती मिळाली. त्यानंतर त्याने त्यात पैसे गुंतवण्यास सुरुवात केली. दीड वर्षाच्या आत, व्यक्तीने आपली संपूर्ण बचत बिटकॉइनमध्ये गुंतवली आणि 2017 मध्ये त्याला 2 दशलक्ष पौंडचा नफा झाला. यानंतर, 2019 मध्ये, त्याने क्रिप्टोकरन्सीमधून 26 दशलक्ष पौंडपेक्षा जास्त कमावले आणि प्रवास करण्यासाठी आणि मित्रांना भेटण्यासाठी कामातून ब्रेक घेतला. अशा प्रकारे तो वयाच्या ३५ व्या वर्षी करोडपती झाला.

आधी काय काम करायचा? (What to do first?)

अहवालानुसार, त्या व्यक्तीने यापूर्वी सुमारे 10 वर्षे कंटेंट क्रिएटर म्हणून काम केले आहे. नोकरी सोडण्यापूर्वी त्यांना दरमहा 25 लाख रुपये पगार मिळत असे. पगाराचा बराचसा भाग तो बचत करत असे. श्रीमंत झाल्यावर त्याने नोकरी सोडली. पण तो अजूनही नोकरीत असताना, त्याला मोठ्या हॉटेल्समध्ये लक्झरी डिनर आणि जगाचा प्रवास करण्याची संधी मिळत होती.

जीवनाचा उत्साह पुन्हा निर्माण करू शकत नाही (The excitement of life cannot be regenerated)-

इतका पैसा मिळवूनही, त्या व्यक्तीला असे वाटते की तो केवळ पैशाने आपल्या जीवनातील उत्साह पुन्हा निर्माण करू शकत नाही. याशिवाय, त्या व्यक्तीचा असा विश्वास आहे की त्याला असे वाटते की त्याने फसवणूक करून इतकी संपत्ती मिळवली आहे. क्रिप्टोकरन्सीवर खेळलेली त्याची पैज नशीबवान ठरली आणि तो एवढ्या संपत्तीचा मालक बनला पण तो त्याला पात्र नाही.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Mumbai Local: मुंबईकरांनो लक्ष द्या! शनिवारी ३०० लोकल रद्द; १८ जानेवारीपर्यंतचा ब्लॉक कसा असेल?

Wai Crime : वृद्ध महिलेला मारहाण करून दोन लाखांचे सोन्याचे दागिने लंपास; वाई‑पसरणी परिसरात खळबळ!

Mohol News : मोहोळ परिसरात होणाऱ्या अपघातांना जबाबदार कोण; वाहन चालवणाऱ्याची बेदरकारी की पालकांचं दुर्लक्ष!

BMC निवडणुकांचा फटका मुंबईकरांच्या आरोग्याला! ८०% कर्मचारी निवडणूक ड्युटीवर, मतदान महत्त्वाचे की उपचार?

Latest Marathi News Live Update : नवी दिल्लीत 'दहशतवादविरोधी परिषद-२०२५' चे उद्घाटन

SCROLL FOR NEXT