tarsod fagne highway four way 
जळगाव

तरसोद बायपास चौपदरीकरणाचे काम होणार बंद? 

देवीदास वाणी

जळगाव : येथील तरसोद ते फागणे महामार्गाच्या चौपदरीकरणाचे कामकाज संबंधित सबकंत्राटदाराने बंद करण्याचा निर्णय घेतला आहे. त्यामुळे अगोदरच उशिराने सुरू झालेल्या चौपदरीकरणाच्या कामाला उशीर होणार आहे. तरसोद ते फागणे हे काम ॲग्रो इन्फ्रास्ट्रक्चरला देण्यात आले आहे. ॲग्रोने तरसोद ते भादलीपर्यंतचे रस्ता चौपदरीकरणाचे काम नाशिक येथील व्ही. डी. पाटील कॉन्ट्रॅक्टरला हे काम दिले होते. मात्र तब्बल १९ महिन्यांपासून तीन कोटींचे काम होऊनही ते ॲग्रो कंपनीने दिले नसल्याचे सांगत सुरू असलेले काम बंद करण्यात आले आहे. 
सबकंत्राटदार पाटील कॉन्ट्रॅक्टरने आतापर्यंत तरसोद ते भादलीपर्यंतच्या मार्गात येणारी झाडे काढली असून, अनेक विहिरीही बुजल्या आहेत. नियमाप्रमाणे रस्त्याचे खोलीकरून करून त्यात मुरुमाची भर टाकून पाणी टाकून रोलरिंगही केले आहे. मात्र काम पूर्णत्वाकडे नेण्यासाठी अजून अनेक ब्रास मुरूम, खडीची गरज आहे. ॲग्रो इन्फ्रास्ट्रक्चरने पाटील कॉन्ट्रॅक्टर कंपनीला मुरूम, खडी उपलब्ध करून देत नाही. दुसरीकडे काम लवकर करीत नाही अशी तक्रार केली जाते. सोबत झालेल्या कामांचे पेमेंटही अदा करीत नाही. 

वेळोवेळी पाठपुरावा
पेमेंटसाठी वेळोवेळी पाठपुरावाही केला जात आहे. मात्र ॲग्राचे संबंधित प्रतिसाद देत नाही. नाशिकवरून सुमारे पन्नास मजूर, दोन रोलर, दहा डंपर आदी सामान पाटील कॉन्ट्रॅक्टरने आणले आहे. त्यांचे वेतन, यंत्रांचे मेंटनन्स करणे कठीण झाल्याने कंत्राटदार काम बंद करण्याच्या तयारीत आहे. कंत्राटदारास ॲग्रो इन्फ्रास्ट्रक्टर कंपनीने करारानुसार सहकार्य केले तर काम सुरळीत राहील अन्यथा महामार्गाचे काम अजून थंड बस्त्यात जाणार असल्याची चिन्हे आहेत. 

संपादन ः राजेश सोनवणे

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Air India च्या विमानाने उड्डाण घेताच इंजिनमध्ये बिघाड, दिल्लीहून मुंबईला येणाऱ्या विमानाचं Emergency Landing ; अहमदाबाद अपघाताची पुनरावृत्ती टळली!

Ladki Bahin Yojana : लाडकी बहिण योजनेबाबत मोठी अपडेट ! ४० लाख लाभार्थी अपात्र ठरणार? महिला व बालकल्याण विभागाकडून संकेत

Mumbai Indiansचे भारताच्या ट्वेंटी-२० वर्ल्ड कप संघात वर्चस्व! MI चे ४, तर KKR चे ३ जणं; RCB, RR, LSG चे एकही खेळाडू नाही

आधी केला न्यूड कॉल मग लग्नाचा दबाव, दोन दिवस सोबत राहिली अन्...सत्य समोर येताच तरुणाच्या पायाखालची जमीन सरकली!

Latest Marathi News Live Update : संजय राऊत राज ठाकरेंच्या भेटीला

SCROLL FOR NEXT