कोकण

जीजीपीएसच्या विद्यार्थ्यांनी घेतला बांधावरच्या शाळेचा अनुभव

CD

-rat२४p३२.jpg-
२५N७९७२१
रत्नागिरी ः कोळंबे येथील शेतकरी विनय नागवेकर यांच्या शेतावर जीजीपीएसच्या विद्यार्थ्यांनी बांधावरच्या शाळेचा अनुभव घेतला.
---
‘जीजीपीएस’तर्फे भातलावणीचा उपक्रम
रत्नागिरी, ता. २४ ः येथील जीजीपीएसमधील इको क्लबअंतर्गत मुख्याध्यापिका अपूर्वा मुरकर आणि ज्येष्ठ शिक्षिका शिल्पा प्रभू यांच्या मार्गदर्शनाखाली भातलावणीचा उपक्रम राबवला गेला.
जीजीपीएसच्या विद्यार्थ्यांनी तालुक्यातील कोळंबे येथील विनय नागवेकर यांच्या शेतात चिखल मळणी करून ट्रॅक्टर फिरवला आणि भातलावणी केली. या वेळी नागवेकर यांनी आधुनिक आणि पारंपरिक शेतीची माहिती विद्यार्थ्यांना दिली. मुलांना शेती कामाचा अनुभव घेता यावा तसेच कष्टाचे महत्त्व समजावे आणि शेतकऱ्यांविषयी आदर निर्माण व्हावा, या उद्देशाने हा उपक्रम राबवला गेला. या वेळी विद्यार्थ्यांसोबत मुख्याध्यापिका शिल्पा प्रभू, योगेश केतकर, रफत केळकर, निधी सुर्वे, अक्षया सावंत, वैदेही सुर्वे आदी उपस्थित होत्या.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Bhavan Clash: धक्कादायक! मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्र्यांच्या दोन वरिष्ठ अधिकाऱ्यांमध्ये राडा, थेट बुटाने मारण्याची धमकी

Pimpalgaon Baswant : पिंपळगावात तिजोरी रिकामी, विकासकामे ठप्प; नगर परिषदेसमोर 'भीक मांगो' आंदोलन

''बेफाम गुन्हेगारी वाढलेल्या सरकारला मी पाठिंबा देतोय...'' चिराग पासवान यांनी स्पष्ट सांगितलं

Mumbai - Pune Expressway: मुंबई पुणे एक्सप्रेसवे बनला मृत्यूचा सापळा! ३३५ जणांचा मृत्यू; धक्कादायक आकडेवारी समोर

Solapur News: आई माझ्या स्वप्नात आली आणि म्हणाली...' अल्पवयीन मुलानं पत्र लिहिलं अन् जीवन संपवलं, कारण काय?

SCROLL FOR NEXT