क्रीडा

किस्सा El Clasico चा: मुंबईकर साई मोहनचे शेवटच्या मिनिटाला उघडले नशीब

सकाळ ऑनलाईन टीम

जग नव्वद मिनिटे स्तब्ध उभे राहिले, जेव्हा सर्वांचे लक्ष फुटबॉल क्लबमधील सर्वात भव्य फुटबॉलवर केंद्रित झाले. स्पेन आणि युरोपमधील दोन सर्वात मोठे संघ विजेतेपदाच्या शर्यतीत श्रेष्ठतेच्या स्थानासाठी एकमेकांशी लढत होते. भारतातील माद्रिद-आधारित क्लबच्या दोन चाहत्यांनी त्यांच्या कट्टर प्रतिस्पर्ध्यांविरुद्धच्या लढाईत त्यांच्या तो ज्वलंत आठवणीचा किस्सा सांगितला आहे.

मुंबईकर साई मोहन 24 यांनी 2020 मध्ये सैंटियागो बर्नब्यू येथे आपल्या अनुभवाचे वर्णन केले आहे. हे 3 मार्च 2020 रोजी एल क्लासिकोपूर्वी आहे. साई मोहनला माद्रिदला जाऊन 6 महिने झाले आणि शेवटी क्लासिको पाहण्याची वेळ आली. मी तिकिटे मिळवण्याचा प्रयत्न करत होतो, पण दुर्दैवाने फक्त 3 तिकीट शिल्लक होते.

मी दर मिनिटाला रिअल माद्रिदची वेबसाइट आणि इतर सर्व तिकीट साइट रिफ्रेश करत होतो. सामना स्थानिक वेळेनुसार रात्री 9:00 वाजता सुरू होणार होता. सकाळी 8:20 च्या सुमारास मला अचानक अधिकृत वेबसाइटवर तिकीट उपलब्ध असल्याचे दिसले. मी किंमत तपासली आणि मला माझ्या नशिबावर विश्वास बसत नव्हता. ते फक्त €80 आहे. सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे सर्वोत्तम आसनांपैकी एक-कोपऱ्यातील ध्वजाच्या जवळ आहे. मी माझा सुजलेला गुडघ्याबद्दल पूर्णपणे विसरलो. जे मला फेब्रुवारी 2020 मध्ये फुटबॉल खेळताना दुखापत झाली होती.

मी सामनापूर्व समारंभाला स्टेडियममध्ये उपस्थित राहिलो. पूर्वार्धात रिअल माद्रिदने उजव्या कोपऱ्याचा बाजूने बचाव करायला सुरुवात केली, जेव्हा मी माझ्या बालपणीची मूर्ती 40 च्या आसपास खेळताना पाहून आश्चर्यचकित झालो होतो. क्रिस्टियानो रोनाल्डो कार्यकारी चौकटीतून दिसत होता. 2018 मध्ये सोडल्यानंतर क्रिस्टियानोची ही पहिली 'होम' भेट होती. सुपर सब झिझो - मारियानो डियाझच्या प्रसिद्ध गोलने सामना संपला. ही स्मृती माझ्यासाठी खूप खास आहे. जग थांबण्यापूर्वी आणि सैंटियागो बर्नब्यू असताना खेळलेला हा शेवटचा एल क्लासिको होता. जेव्हा स्टेडियम भरले असेल आणि ते माझे घर असेल तेव्हा मी माझ्या पुढील क्लासिकोची वाट पाहत आहे.

आणखी एक वडोदरा चाहता सिद्धार्थ झा, जो नियमितपणे फक्त स्क्रीनवर सामने पाहण्यासाठी मुंबईला जातो होता. त्याने भारतातील माद्रिदच्या निष्ठावंतांसोबत शेअर केलेला अनुभव खूप खास होता. तो म्हणाला, मी वडोदराजवळील एका छोट्याशा शहरातून रियल माद्रिदचा खूप मोठा चाहता आहे. मला ज्या क्लबवर सर्वात जास्त प्रेम आहे त्याबद्दलची माझी आवड दाखवण्याची संधी मला कधीच मिळाली नाही. त्यामुळे जेव्हा मला @officialbombaypena च्या मुंबईतील एल-क्लासिकोच्या आगामी पोस्ट स्क्रिनिंगबद्दल कळले, तेव्हा मी क्षणभरही थांबलो नाही मुलांसोबत क्लासिको पाहण्यासाठी मुंबईचे तिकीट बुक केले. तो एक अद्भुत अनुभव होता. तेव्हापासून स्क्रीनवर 90 मिनिटांचा खेळ पाहण्यासाठी 800km प्रवास करणे लोकांना वेडे वाटते, परंतु माझ्यासाठी क्लब आणि त्याच गटाबद्दल प्रेम आणि उत्कटता सामायिक करणे मला आवडते.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Explainer: फडणवीस आणि शिंदेंची उद्धव ठाकरेंवर टीका; पण राज ठाकरेंसाठी 'मवाळ भूमिका', नेमकं समीकरण काय? वाचा सोप्या शब्दात

IND vs ENG 2nd Test: २६९, १००* ! शुभमन गिलचे शतक अन् ५४ वर्षांपूर्वीचा विक्रम उद्ध्वस्त; एकाही भारतीयाला नव्हता जमला हा पराक्रम

SBI Bank Manager Viral Video : ''तुला iPhone देईन, शारीरिक संबंध ठेव..’’ म्हणत, महिला कर्मचारीशी घृणास्पद कृत्य करणाऱ्या SBI व्यवस्थापकाचा भांडोफोड!

Yavatmal News: लाखो विद्यार्थ्यांचा खडतर प्रवास! शिक्षणासाठी खेड्यातून ‘अप-डाऊन’, सवलतीच्या पासचा दिलासा पण...

Pune Crime : ४० दिवसांच्या मुलीची साडेतीन लाखांत विक्री; आई-वडिलांसह सहा जणांना अटक

SCROLL FOR NEXT