Indian Cricket Team Coach Rahul Dravid sakal
क्रीडा

Team India: द्रविडबाबत BCCI घेणार मोठा निर्णय! आयर्लंड दौऱ्यावर फक्त टीमच नाही तर संपूर्ण कोचिंग स्टाफ बदलणार

राहुल द्रविडच्या जागी हा अनुभवी खेळाडू बनणार टीम इंडियाचा नवा प्रशिक्षक

Kiran Mahanavar

India Tour Of reland 2023 : वेस्ट इंडिजनंतर भारतीय संघ टी-20 मालिका खेळण्यासाठी आयर्लंडला जाणार आहे. या दौऱ्यात बहुतांश वरिष्ठ खेळाडूंना विश्रांती दिली जाण्याची शक्यता आहे, तर श्रेयस अय्यर आणि जसप्रीत बुमराहचे पुनरागमन झाल्याच्या बातम्या येत आहेत. या दौऱ्यासंदर्भात आणखी एक मोठी बातमी समोर आली आहे. भारताचे मुख्य प्रशिक्षक राहुल द्रविड आणि त्यांच्या सपोर्ट स्टाफला वेस्ट इंडिजविरुद्ध सुरू असलेल्या मालिकेनंतर सुट्टी देण्यात येणार आहे.

राहुल द्रविड आणि संपूर्ण कोचिंग स्टाफला दिली जाणार सुट्टी

आता प्रश्न असा निर्माण होतो की जर संपूर्ण स्टाफला सुटी दिली तर टीम इंडिया कोचशिवाय खेळणार का? नाही, खरं तर आयर्लंड दौऱ्यावर राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीचे प्रभारी असतील. द्रविड आणि त्याच्या कोचिंग स्टाफमधील इतर सदस्य ऑगस्टमध्ये मायदेशी परततील, जिथे शेवटचे दोन टी-20 खेळले जातील, असे क्रिकबझने वृत्त दिले आहे. द्रविड व्यतिरिक्त, स्टाफमध्ये फलंदाजी प्रशिक्षक विक्रम राठौर आणि गोलंदाजी प्रशिक्षक पारस म्हांबरे यांचा समावेश आहे.

उर्वरित प्रशिक्षक कर्मचाऱ्यांचे मुख्य कारण म्हणजे 31 ऑगस्टपासून सुरू होणाऱ्या आशिया चषकापूर्वी ताजेतवाने होण्यासाठी पुरेसा वेळ मिळावा, त्यानंतर ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या तीन सामन्यांच्या वनडे मालिकेसह व्यस्त वेळापत्रक असेल. हे विश्वचषकापर्यंत कायम राहणार आहे.

आयर्लंडमध्ये संघाची धुरा सांभाळण्याची जबाबदारी एनसीए प्रमुख व्हीव्हीएस लक्ष्मण यांच्यावर असणार आहे. सितांशु कोटक आणि हृषीकेश कानिटकर यांच्यासोबत ते प्रशिक्षक संघाचे नेतृत्व करण्याची शक्यता आहे, तर ट्रॉय कुली आणि साईराज बहुतुले हे गोलंदाजी प्रशिक्षक आहेत.

व्हीव्हीएस लक्ष्मणने यापूर्वी काही टी-20 सामन्यांसाठी गेल्या जूनमध्ये आयर्लंडचा दौरा केला, तेव्हा प्रशिक्षक म्हणून काम पाहिले होते. यावेळी आयर्लंडमध्ये 18, 20 आणि 23 ऑगस्ट रोजी डब्लिन येथे तीन टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामने खेळवले जाणार आहेत. आयर्लंड मालिकेसाठी संघ अद्याप निश्चित झालेला नसला तरी हार्दिक पांड्या संघाचे नेतृत्व करेल अशी अपेक्षा आहे.

अजित आगरकर यांच्या द्रविड आणि कर्णधार रोहित शर्मा यांच्याशी झालेल्या चर्चेनंतर टीम इंडियाची निवड होण्याची शक्यता आहे. निवड समितीचे नवे अध्यक्ष लवकरच वेस्ट इंडिजमध्ये संघात सामील होण्याची शक्यता आहे. निवड समितीचे सदस्य सलील अंकोला हे आधीच संघासोबत प्रवास करत आहेत. डॉमिनिकामधील पहिली कसोटी जिंकल्यानंतर भारतीय संघ सोमवारी दुसऱ्या कसोटी सामन्याचे ठिकाण असलेल्या त्रिनिदादला रवाना होईल.

दरम्यान, आशिया कपचे वेळापत्रक लवकरच जाहीर होण्याची शक्यता आहे. काही वृत्तानुसार, वेळापत्रकात कोणताही बदल झालेला नाही. आधी ठरल्याप्रमाणे- श्रीलंका 9 सामन्यांचे यजमानपद भूषवेल आणि हे सामने कॅंडी आणि दांबुला येथे खेळले जातील अशी अपेक्षा आहे. तर लाहोर मध्ये 4 सामने खेळवले जातील. आशिया कप 31 ऑगस्ट ते 17 सप्टेंबर या कालावधीत होणार आहे.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

T20 WC, IND vs ZIM: हारला तर बाहेर, जिंकला तरी टेन्शन कायम! भारताच्या सामन्यावर WI च्या निकालाची छाया, सेमीफायनलचं भवितव्य ठरणार

Solapur News: साेलापूरात केंद्र सरकार अन्‌ भाजपविरुद्ध काँग्रेसची निदर्शने; राहुल गांधींना धमकी, हनुमंत पवार यांच्यावरील हल्ल्याचा निषेध!

पुणे-नाशिक सेमी हायस्पीड रेल्वेमार्गाला केंद्राचा 'नो सिग्नल', कारण काय? नव्या मार्गाचा अभ्यास करणार, CM फडणवीसांचं आश्वासन

Latest Marathi News Live Update : दिवाकर रावतेंच्या कार्यकाळात सुरू झालेल्या शिवशाही बसेस होणार बंद

Kolhapur Dead Body News : कोल्हापुरातील मसाई पठारावर अनोळखी पुरुषाचा मृतदेह आढळला, काही दिवसांपूर्वी सुरू होते चित्रपटाचे चित्रीकरण

SCROLL FOR NEXT