महाराष्ट्र बातम्या

चिपळूणच्या पुनर्वसनासाठी केंद्र सरकारकडे मागणी करू : राज्यपाल कोश्यारी

यावेळी चिपळूणातील व्यापाऱ्यांनी राज्यपाल कोश्यारी यांना निवेदन दिले आहे.

स्नेहल कदम

चिपळूण : ढगफुटीसदृश्य पावसामुळे चिपळूणकरांचे नुकसान झाले आहे. या पूरग्रस्त पीडितांचे लवकरात लवकर पुनर्वसन होण्यासाठी केंद्र सरकराकडे मागणी करू अशी ग्वाही राज्याचे राज्यपाल भगतसिंग कोश्यारी यांनी दिली. आज ते चिपळूण दौऱ्यावर होते. यावेळी मृत्युमुखी पडलेल्यांना राज्यपालांनी श्रद्धांजली वाहिली. दरम्यान या दौऱ्यात त्यांनी चिपळूण शहराची पाहणी केली. यावेळी चिपळूणातील व्यापाऱ्यांनी राज्यपाल कोश्यारी यांना निवेदन दिले आहे. लवकरच पुनर्वसन व्हावं म्हणून केंद्राशी संपर्क करणार असल्याची प्रतिक्रीया त्यांनी दिली आहे.

दरम्यान पत्रकारांशी बोलताना ते म्हणाले, चिपळूण पूरग्रस्तांसाठी केंद्र शासनाकडून लवकरात लवकर मदत मिळवून देऊ. आम्ही सर्व चिपळूणकरांच्या सोबत आहोत. केंद्र सरकार आणि राज्य सरकारकडून योग्य ती मदत लवकरात लवकर मिळवून देण्यासाठी प्रयत्न करू असे आश्वासन त्यांनी दिले. या घटनेबाबत लोकांतून आक्रोश होत आहे. तो आक्रोश होणे स्वाभाविक आहे. परंतु या परिस्थितीत थोडा धीर धरणे गरजेचे आहे. संपूर्ण देश चिपळूणकरांच्या सोबत आहे. यामध्ये कोणतेही राजकारण नाही असे त्यांनी यावेळी स्पष्ट केले आहे.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Thane Traffic: बाप्पाच्या आगमनात खड्ड्यांचे विघ्न! मार्गावर तब्बल ८०० खड्ड्यांच साम्राज्य

Pune Election: नव्या प्रभाग रचनेमुळे १६ प्रभागांमध्ये गडबड; ६४ नगरसेवकांवर थेट परिणाम; 'या' पक्षांना बसणार फटका

Pune News : पतीला अर्ध यकृत दिल, प्रत्यारोपणनंतर पत्नीसह दोघांचाही मृत्यू; पुण्यातील रुग्णालयात घटनेने खळबळ

दोन महिन्यात उजनीतून सोडले 97 TMC पाणी! उजनी धरणाचे 16 दरवाजे 3 फुटाने उघडले; भीमा नदीतील विसर्ग 45 हजार क्युसेक, पंढरीतील पूरस्थिती आज पूर्वपदावर

Mumbai News: पावसाची पुन्हा विश्रांती पण मुंबईकरांना दिलासा, सातही धरणात ९५ टक्के पाणीसाठा; पाहा आकडेवारी

SCROLL FOR NEXT