Shivsena BJP 
महाराष्ट्र बातम्या

Loksabha 2019 : युतीला घाबरून विरोधक पळाले - मुख्यमंत्री

सकाळवृत्तसेवा

अमरावती - हिंदुत्वाच्या मुद्द्यावर झालेली भाजप-शिवसेनेची युती भविष्यातही अभेद्य राहील. युती झाल्याने अनेकांच्या अपेक्षांवर पाणी पडले असून, विरोधकांनी रिंगणातून माघार घेणे सुरू केले आहे. ही युती सत्तेसाठी नसून हिंदुत्व व राष्ट्रीयत्वासाठी आहे, असे स्पष्टीकरण मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस आणि शिवसेना पक्षपमुख उद्धव ठाकरे यांनी आज येथे झालेल्या युतीच्या महामेळाव्यात दिले.

संत ज्ञानेश्‍वर सांस्कृतिक भवनात शिवसेना-भाजप युतीचा पहिला विभागीय मेळावा शुक्रवारी पार पडला. मेळाव्यात मुख्यमंत्र्यांनी उद्धव ठाकरे यांच्या उपस्थितीत पश्‍चिम विदर्भातील लोकसभा निवडणुकीच्या प्रचाराचा नारळ फोडला. या वेळी भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष रावसाहेब दानवे, अर्थमंत्री सुधीर मुनगंटीवार यांच्यासह आमदार आणि अन्य पदाधिकारी उपस्थित होते.

फडणवीस म्हणाले, की भाजप-शिवसेनेची युती होऊ नये, यासाठी अनेकांनी देव पाण्यात बुडविले होते. मात्र, त्यांच्या अपेक्षांवर पाणी पडले गेले. विरोधी पक्षांतील अनेकांनी निवडणूक रिंगणातून माघार घेतली आहे. काही पक्षांचे तर कॅप्टनच रिंगणातून बाहेर पडले. आता ही युती अभेद्य राहणार असल्याची ग्वाही देत त्यांना विधानसभाही युतीने लढणार असल्याचे संकेत दिले. गेल्या पाच वर्षांत राबविलेल्या योजना व नागरिकांना मिळालेला लाभ यावरही त्यांनी भाषणात जोर दिला. राज्यात नवीन रेकॉर्ड करायचा असल्याचे सांगत सर्व ४८ जागांवर युतीचे उमेदवार जिंकणार असल्याचा दावा त्यांनी केला.

उद्धव ठाकरे यांनीही युती का झाली, याचे स्पष्टीकरण देत युती झाली नसती तर कुणाचे फावले असते, असा सवाल करून कार्यकर्त्यांना संघर्षाचा नारा दिला. 

पवारांना प्रवेश देऊ नका
युतीमुळे विरोधक थंडगार झाले आहेत. त्यांनी सुरक्षित घर शोधणे सुरू केल्याची टीका करतानाच मुख्यमंत्र्यांनी पवारांना भाजपमध्ये प्रवेश देऊ नये, असा सल्ला ठाकरे यांनी दिला.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

काय सांगता? यंदाच्या मान्सूनमध्ये चक्क 'ब्लॅक कार्बन'? संशोधनातून धक्कादायक माहिती समोर...

IND vs ENG, 2nd T20I: वैभव सूर्यवंशीचं अखेर पदार्पण झालं, पण कोणाला मिळाला संघातून डच्चू? पाहा भारत-इंग्लंडची Playing XI

NCP Sharad Pawar Merger Rumours: राष्ट्रवादी शरद पवार पक्षाचे कॉंग्रेसमध्ये विलीनीकरणाचे चर्चेला शशिकांत शिंदेंचा ठाम विरोध

Women Farmers Lead: भिवधानोरा गावातील शेतकरी महिलांची जलसंधारण, सेंद्रिय शेती व सामूहिक खरेदीत आदर्श कामगिरी; पाणी फाउंडेशन स्पर्धेत उठून दिसले योगदान

Latest Marathi Live Update : मुंबई-गोवा महामार्गावर दरड कोसळली; वाहतूक विस्कळीत

SCROLL FOR NEXT