Construction-Sector 
महाराष्ट्र बातम्या

#Lockdown2.0 : राज्य सरकारच्या या आदेशाचे बांधकाम क्षेत्राकडून स्वागत

सकाळवृत्तसेवा

पुणे - पुरेशी काळजी घेऊन पुणे शहरात व परिसरात बंद पडलेले बांधकाम प्रकल्प सुरू होऊ शकतात. बहुसंख्य बांधकाम कामगार साइटवरील लेबर कॅंपमध्ये अडकून पडले आहेत. त्यामुळे कोरोनाचे ‘हॉटस्पॉट’ सोडले, तर अन्य भागात हे शक्‍य असून, यासंदर्भात महापालिका आणि जिल्हा प्रशासन मार्ग काढेल, अशी अपेक्षा बांधकाम व्यावसायिक व्यक्त करीत आहेत.

राज्यात तीन मेपर्यंत लॉकडाउन सुरू आहे. मात्र वीस एप्रिलनंतर काही पुरेशी काळजी आणि बंधने घालून परवानगी देण्याबाबतचा आदेश राज्य सरकारने काढला आहे. त्यामध्ये बांधकाम क्षेत्राचाही समावेश आहे. मात्र, कोरोना विषाणूचा प्रादुर्भाव मोठ्या प्रमाणावर असलेला भाग वगळून ही परवानगी द्यावी, असे सरकारने स्पष्ट केले आहे. याबाबतचे अधिकार महापालिका आयुक्त आणि जिल्हाधिकाऱ्यांना दिले आहेत.

राज्य सरकारच्या या आदेशाचे बांधकाम क्षेत्राकडून स्वागत होत आहे. सर्वाधिक कोरोना रुग्ण सापडलेला परिसर वगळता अन्य भागात हे शक्‍य आहे. मराठी बांधकाम व्यावसायिक संघटनेचे माजी अध्यक्ष एस. आर. कुलकर्णी म्हणाले, ‘‘शासनाचा निर्णय मोठ्या गृहप्रकल्पांना शक्‍य आहे. कारण गृहप्रकल्पाच्या ठिकाणी बांधकाम मजुरांची राहण्याची सोय करावी लागणार आहे. छोट्या बांधकाम प्रकल्पांना ते शक्‍य नाही.’

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Tarachand Agarwal CA Final: मानलं बॉस...! ७१व्या वर्षी पास करून दाखवली कठीण 'CA' परीक्षा अन् स्वप्न पूर्ण केलंच

ENG-U19 vs IND-U19: भारतीय कर्णधाराचे इंग्लंडमध्ये दमदार शतक; १४ चौकार अन् २ षटकारांसह इंग्लंडच्या गोलंदाजांना रडवले

माेठी बातमी! 'जुन्या थकीत कर्जदारांना दिलासा नाही'; जिल्हा बँकेचा शासनाकडे प्रस्ताव, माेठे अपडेट आले समाेर..

Rishabh Pant record: धडाकेबाज रिषभ पंतने लॉर्ड्सवर रचला इतिहास!, सर विव रिचर्ड्स यांचा 'हा' विक्रम मोडला

Latest Marathi News Updates : पुण्यात काँग्रेसला मोठा धक्का; माजी आमदार संजय जगताप यांनी काँग्रेस पक्षाच्या प्राथमिक सदस्यत्वाचा दिला राजीनामा

SCROLL FOR NEXT