64 lakh jewellery scam in kolhapur 
कोल्हापूर

धक्कादायक; 64 लाखांच्या दागिन्यांना चुना ; विक्रीच्या बहाण्याने कृत्य

सकाळ वृत्तसेवा

कोल्हापूर -  विक्रीच्या बहाण्याने 64 लाखांहून अधिकच्या सोने-चांदीच्या दागिन्यांचा लक्षतिर्थ येथील दोघा व्यापाऱ्यांना गंडा घातल्याची नोंद लक्ष्मीपुरी पोलिसात झाली. याप्रकरणी हुपरीतील संशयितावर गुन्हा दाखल झाला. श्रीकांत ऊर्फ अमित तवन्नाप्पा कांते (वय 37, रा. हुपरी, ता. हातकणंगले) असे संशयिताचे नाव आहे. 

याबाबत पोलिसांनी दिलेली माहिती, दत्तात्रय दिनकर म्हसवेकर हे यशोदा विश्‍वास कॉलनी, लक्षतीर्थ वसाहत येथे राहतात. त्यांचा सोने-चांदीचे दागिने तयार करणे, मजुरीवर करून देण्याचा व्यवसाय आहे. त्याचबरोबर या भागातील सुभाष शिंदे हे चांदी व्यवसायिक आहेत. ते चांदीच्या मूर्ती तयार करतात. या दोघांच्या संपर्कात संशयित श्रीकांत ऊर्फ अमित कांते हा आला. त्याने म्हसवेकर व शिंदे यांचा विश्‍वास संपादन केला. त्यानंतर 12 मार्च ते 12 ऑगस्ट 2020 दरम्यान म्हसवेकर यांच्याकडून विक्रीसाठी म्हणून 42 लाख 45 हजार 39 रूपये सुमारे एक किलो वजनाचे सोन्याचे दागिने घेतले. त्याचबरोबर सुभाष शिंदे यांच्याकडून त्याने 21 लाख 41 हजार 820 रूपये किमंतीचे 35 किलो 697 ग्रॅम वजनाच्या चांदीच्या मूर्ती, मुकूट असा ऐवज विक्रीसाठी घेतला. पण त्याबदल्यात त्याने त्याबदल्यात त्याची रोख स्वरूपात रक्कम दिली नाही की घेतलेले दागिने, चांदीचा ऐवज परत दिला नाही.

त्याने आपली फसवणूक केली असल्याची फिर्याद म्हसवेकर यांनी लक्ष्मीपुरी पोलिस ठाण्यात दिली. त्यानुसार संशयित श्रीकांत ऊर्फ अमित कांतेवर गुन्हा दाखल करण्यात आला. याबाबत अधिक तपास पोलिस निरीक्षक अनिल गुजर यांच्या मार्गदर्शनाखाली वाडकर करीत आहेत. 


संपादन - धनाजी सुर्वे 

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Trump wishes Modi : ट्रम्प यांनी केला मोदींना फोन दिल्या वाढदिवसाच्या शुभेच्छा अन् म्हणाले...

High Court Decision : उच्च न्यायालयाचा ऐतिहासिक निर्णय! अवैध विवाह संबंधातून जन्मलेल्या मुलाला वडिलांच्या मालमत्तेत वाटा मिळण्याचा हक्क

Athletics Championships: छत्रपती शिवाजी महाराज की जय! चीनमध्ये सर्वेश कुशारेची जागतिक मैदानी स्पर्धेत अभिमानास्पद कामगिरी

Israel-Gaza War: इस्राईलकडून गाझा शहरात लष्करी कारवाईला सुरुवात; नागरिकांना दक्षिणेकडे निघून जाण्याचं आवाहन

Devendra Fadnavis: ''मी शंभर रुपये द्यायला तयार आहे, पण...'' उद्धव ठाकरेंच्या भाषणावरुन फडणवीसांचं आवाहन

SCROLL FOR NEXT