minister hasan mushrif comment on maratha reservation 
कोल्हापूर

मराठा समाजाला आरक्षण देणारच! या मंत्र्याने दिली ग्वाही 

सकाळ वृत्तसेवा

कोल्हापूर : सर्वोच्च न्यायालयात मराठा समाजाच्या आरक्षणाला तात्पुरती स्थगिती मिळाल्यापासून राज्यभरात त्याचे पडसाद उमटले आहेत. राज्यात विविध ठिकाणी आंदोलने सुरू आहेत. याच पार्श्वभूमिवर एका मंत्र्याने मराठा आरक्षणाबाबत महत्वाची वक्तव्य केले आहे. 

सर्वोच्च न्यायालयात मराठा समाजाच्या आरक्षणाला तात्पुरती स्थगिती मिळाली आहे. मराठा समाजाला आरक्षण देण्यासाठी कितीही किंमत मोजावी लागली तरी चालेल; पण महाविकास आघाडी मराठा समाजाला आरक्षण मिळवून दिल्याशिवाय राहणार नाही, अशी ग्वाही ग्रामविकासमंत्री हसन मुश्रीफ यांनी दिली. शासकीय विश्रामगृहात आयोजित पत्रकार परिषदेत ते बोलत होते.  

मंत्री मुश्रीफ म्हणाले, ‘‘महाआघाडी सरकार सत्तेवर आले त्यावेळी चंद्रकांत पाटील, नारायण राणे आणि विनायक मेटे हे मराठा आरक्षणाचे सुप्रिम कोर्टात हे होईल, सुप्रिम कोर्टात ते होईल, असे एका सुरात बोलत होते. त्यावेळीच आमच्या लक्षात आले होते की, मराठा आरक्षणामध्ये गांभीर्याने लक्ष दिले पाहिजे. तरीही, फडणवीस सरकाने जे वकील नियुक्त केले होते तेच वकील आम्ही दिले. तरीही त्याला स्थगिती मिळावी, हे आश्‍चर्य करण्यासारखे आहे. मराठा समाज आरक्षणामध्ये कोणीही राजकारण आणू नये. सध्या अध्यादेश काढण्याचे काम सुरु आहे. तेही होईल. पण राजकारण न करता या समाजाला न्याय देण्याची भूमिका सर्वांनी घेतली पाहिजे.’’

 मराठा आरक्षणासाठी शेवटपर्यंत लढत राहू. कितीही किंमत मोजावी लागली तरी आम्ही मोजायला तयार असल्याचेही मुश्रीफ यांनी सांगितले.

संपादन - धनाजी सुर्वे 

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Epstein Files उघड! फोटो सोडा... १८ अन् १९ सेकंदाचा व्हिडिओ देखील व्हायरल, बेडरूम, स्नानगृह अन् रहस्यमय खोली...

Santosh Deshmukh Case: ''देशमुख प्रकरणात सरकारी वकील म्हणून उज्वल निकम नको'', आरोपींकडून कोर्टात अर्ज; कारणही सांगितलं

Latest Marathi News Live Update : नागपूरच्या बुटीबोरी एमआयडीसी मधील कंपनीत अपघात

गोलाला छोटा भाऊ मिळाला! भारती सिंह दुसऱ्यांदा झाली आई, घरी पुन्हा किलबिलाट

Putrada Ekadashi 2025: यंदा 30 की 31 डिसेंबर कधी आहे पुत्रदा एकादशी? जाणून घ्या अचूक तारीख, पूजाविधी आणि धार्मिक महत्त्व

SCROLL FOR NEXT