Safari is no longer on duty in uniform; Rubab will come less, security more 
कोल्हापूर

सफारी नाही आता वर्दीवरच ड्यूटी ;  रुबाब येणार कमी, बंदोबस्त जादा 

सकाळ वृत्तसेवा

कोल्हापूर : कधी सफारी, कधी जीन्स तर कधी फॉर्मल यामुळे ते पोलिस आहेत की नाहीत, ओळखतच नव्हते. खरंच ते होते डीबीचे पोलिस. ते कधीतरीच अंगावर वर्दी चढवत होते. "डिटेक्‍शन'पेक्षा त्यांचे "इंटरेस्ट' वरिष्ठांच्या लक्षात आले. एवढंच नव्हे तर काही जण चक्क "एसीबी'च्या जाळ्यातही अडकले. आता या सर्वांनाच डीबी बरखास्त केल्याने खाकी वर्दीवरच "ड्यूटी' करावी लागत आहे. त्यामुळे पोलिस ठाण्यात सारेच वर्दीवर दिसू लागले आहेत. 

गुन्ह्यांचे प्रमाण कमी करण्यासाठी प्रत्येक पोलिस ठाण्यात डीबी (गुन्हेशोध) पथकाची नेमणूक असते. या पथकाने हद्दीतील चोऱ्या, घरफोड्यांसह हाणामाऱ्या, अवैध धंदे यावर अंकुश ठेवणे क्रमप्राप्त असते. अशा डीबी पथकात नाही, तर स्थानिक गुन्हे अन्वेषण शाखेत वर्णी लागावी म्हणून अनेकांची फिल्डिंग लागलेली असते. त्यामुळे काही वर्षांपासून या पथकात तेच तेच चेहरे पाहावयास मिळत होते. पोलिस अधीक्षक शैलेश बलवकडे यांनी सूत्रे हाती घेतल्यावर जिल्ह्यातील घरफोड्या, मोटारसायकल चोऱ्यांच्या गुन्ह्यांची उकल करा, हद्दीतील अवैध धंदे मोडून काढण्याचे आदेश डीबी पथकाला दिले होते. पण, "डीबी'चे असमाधानकारक काम पाहून त्यांनी चार दिवसांपूर्वी ही पथके बरखास्त केली. जुना राजवाडा पोलिस ठाण्यातील एकमेव पथक याला अपवाद ठरले. 

डीबी पथकाची परीक्षेद्वारे पुनर्रचना 
पथके बरखास्त झाल्यावर यात पथकातील मंडळी वर्दीवर दिसत आहेत. आता डिटेक्‍शन व्यतिरिक्त जनरल ड्यूटीसह बंदोबस्तातही हे चेहरे दिसू लागले. डीबी पथकाची पुनर्रचना ही परीक्षा घेऊन केली जाणार आहे. त्यात नव्या चेहऱ्यांना संधी देण्याच्या सूचना अधीक्षक बलवकडे यांनी केल्या आहेत. त्यामुळे नव्या पथकात वर्णी लागेल का, अशी धाकधूकही त्यांच्या चेहऱ्यावर दिसू लागली आहे. 

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

CM Yogi: महाराष्ट्रातील कारवायांनंतर उत्तर प्रदेश सरकारला आली जाग! भेसळखोरांविरुद्ध उचलली कठोर पावलं...

तीन वेळा अबॉर्शन झालं... स्वाती देवलने सांगितला डोळ्यात पाणी आणणारा प्रसंग; म्हणाली, 'तुषार खूप रडला कारण...

Pakistan President: ''आम्ही हिंदूंना सहन करतो'', पाकिस्तानातील अल्पसंख्याकांबाबत राष्ट्रपती झरदारींचं संतापजनक विधान

IND vs SL: KL राहुलचा स्वीप शॉट अन् चेंडू आदळला थेट श्रीलंकन खेळाडूच्या हेल्मेटवर; सर्वांच्याच काळजाचा चुकला ठोका!

Prithviraj Chavan: ''तुम्ही माझा राजकीय खून केलात?'' पृथ्वीराज चव्हाणांना गोपीनाथ मुंडे काय म्हणाले होते? पडद्यामागे नेमकं काय घडलेलं?

SCROLL FOR NEXT