Dr.-Amar-Ankushrao 
पुणे

Coronavirus : पिंपरीतील डॉक्टरचे नायडू रुग्णालयात कोरोनाशी दोन हात

आशा साळवी

पिंपरी - कोरोनाच्या भयान वातावरणात देव आणि धर्माच्या पलिकडे खरे देवदूत आहेत ते डॉक्टर आणि त्यांचे वैद्यकीय कर्मचारी. आपल्या जगण्याची लढाई आता डॉक्टर लढताहेत. स्वतः जोखीम स्वीकारून हीच डॉक्टर मंडळी कोरोनाबाधितांवर उपचार करत आहेत. या कोरोनाला हद्दपार करण्यासाठी आम्ही लढत राहू असा विश्वास ते बाळगून आहेत. पिंपरीतील एका युवा डॉक्टर पुण्यात कोरोनाबाधितांवर उपचार सुरू असलेल्या नायडू रुग्णालयात कोरोनाशी दोन हात करताहेत. डॉ. अमर अंकुशराव बारा तास या युद्धात आघाडी सांभाळत आहेत.

संत तुकारामनगरातील रहिवासी डॉ. अंकुशराव हे गेल्या १० मार्चपासून नायडू रुग्णालयामध्ये ‘नाईट ड्युटी‘वर आहेत. कोरोनाबाधित आणि संशयितांवर उपचार करताना हा विषाणू स्वत:लाही गाठू शकतो, याची शक्‍यता गृहित धरून ते हे जोखमीचे काम करत आहेत. या रुग्णालयात कोरोना संशयित आणि बाधितांची संख्या दिवसेंदिवस वाढतच आहे. त्यामुळे सगळेच भयग्रस्त आहेत. अंकुशराव यांना नायडू रूग्णालयात ड्युटी लागल्यावर त्यांच्या पालकांना धडकीच भरली. काहींनी तर ‘तू आता नोकरी सोड,'' असे अनाहूत सल्लेही दिले. मात्र, मी कर्तव्याची निवड केली असून मी तेथे जाईन, असे त्यांनी सर्वांना निक्षून सांगितले. माझ्या कामाची माहिती शेजाऱ्यांना असून त्यांचा पाठिंबा आहे, असेही ते आवर्जून सांगतात.  

अंकुशराव यांची कामाची वेळ रात्री नऊ ते सकाळी नऊ अशी आहे. त्यांच्यासोबत डॉ. लोकेश कृष्णा आणि डॉ. क्षितीज देशमुख आहेत. या बारा तासाच्या ड्युटीत त्यांना बाह्यरुग्ण तपासणी करणे, पॉझिटिव्ह रुग्णांची माहिती घेणे, उपचार सुरू असलेल्या कक्षात भेट देऊन तपासणी करणे, निगेटिव्ह अहवाल आलेल्या रुग्णांना डिस्चार्ज आदी कामे करावी लागतात. अनेकदा रात्रीही कोरोनाचे संशयित रुग्ण येतात. त्यावेळी पीपीई किट, मास्क लावून अशी स्वत:ची काळजी घेत रुग्णांवर उपचार करावे लागतात. वाढत्या रुग्णसंख्येमुळे कामाचा ताण वाढलेला आहे. अनेक संशयित रुग्णांची हिस्ट्री तपासणे, त्यांना बोलवणे आदी कामे करावी लागतात.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Ayush Komkar Case : आयुषच्या खूनापुर्वी आरोपींची एकत्रित बैठक; वनराज आंदेकरची पत्नी अटकेत, पुरवणी जबाबात सोनालीचा सहभाग असल्याची माहिती

पंचनाम्याचे निकष शेतकऱ्यांच्या जिव्हारी! अतिवृष्टीच्या भरपाईसाठी ‘हे’ निकष अडचणीचे; ॲग्रीस्टॅक क्रमांक, ई-पीक पाहणी नोंदीचा अडथळा; शेतातील जिओ टॅगिंग फोटोचीही अट

Ayush Komkar Case: आयुष कोमकर खून प्रकरणात कोर्टामध्ये काय घडलं? बंडू आंदेकरचे पोलिसांवरच आरोप

संगमनेरकरांना मोठा दिलासा! आमदार खताळ यांच्यामुळे भूखंड आरक्षणावर निघाला तोडगा

Latest Maharashtra News Updates : बंगळूर ते पुणे विमान मुंबईच्या दिशेने वळवले

SCROLL FOR NEXT