पुणे

​सासवडमध्ये रस्ते चकाचक

CD

सासवड, ता. १ : महाराष्ट्र भूषण डॉ. नारायण विष्णू तथा नानासाहेब धर्माधिकारी यांच्या जन्मशताब्दी प्रीत्यर्थ एक स्तुत्य उपक्रम राबविण्यात आला. पद्मश्री महाराष्ट्र भूषण डॉ. दत्तात्रय नारायण तथा आप्पासाहेब धर्माधिकारी यांच्या प्रेरणेने आणि डॉ. सचिन धर्माधिकारी यांच्या मार्गदर्शनानुसार, डॉ. नानासाहेब धर्माधिकारी प्रतिष्ठान यांच्या वतीने रविवारी (ता. १) पुरंदर तालुक्यातील सासवड, जेजुरी, तसेच हवेली तालुक्यातील लोणी काळभोर आणि भेकराईनगर परिसरात महास्वच्छता अभियान मोठ्या उत्साहात राबविण्यात आले.
सासवडसह इतर ठिकाणी सकाळी साडेसातपासून या अभियानाला सुरुवात झाली. यामध्ये सासवड परिसरातील शासकीय कार्यालये आणि रस्ते चकाचक करण्यात आले. प्रतिष्ठानच्या एकूण ५२५ सदस्यांनी श्रमदानात सहभाग नोंदवला.
या महास्वच्छता अभियानामध्ये दिवसभरात एकूण २४ टन सुका कचरा आणि ९ टन ओला कचरा, असा एकूण ३३ टन कचरा संकलित करण्यात आला. हा कचरा वाहून नेण्यासाठी एकूण ११ ट्रॅक्टर व ट्रॉलींचा वापर करण्यात आला.
​सासवडमधील पुरंदर पंचायत समिती कार्यालय, पशुवैद्यकीय दवाखाना, नवीन प्रशासकीय कार्यालय, महावितरण कार्यालय परिसरातील स्वच्छतेबरोबरच जेजुरी नाका ते महावितरण पर्यंतच्या रस्त्याची स्वच्छता केल्याची माहिती प्रतिष्ठानचे सदस्य रणजित जगताप यांनी दिली.

06487

Hottest City in India: महाराष्ट्रातला 'हा' जिल्हा ठरला देशातला सर्वात जास्त उष्ण; उद्या मुंबईसह उत्तर कोकणात यलो अलर्ट

Iran Women Rights Restrictions : तुम्ही कल्पनाही करु शकणार नाही ! इराणमध्ये 'या' भयानक ७ निर्बंधांमुळे नरक बनले महिलांचे जीवन

Big Boss Marathi 6 : प्रेमाची कबुली दिल्यानंतरच नात्यात दुरावा? बिग बॉस ६च्या नव्या प्रोमोने विशाल–रुचिताच्या नात्यावर प्रश्नचिन्ह

Latest Marathi News Live Update : शेळी चोरल्याच्या संशयातून १४ वर्षीय मुलाची हत्या

Nasrapur Crime : कापुरव्होळ येथील उद्योजकाच्या मुलाचे अपहरण; सिनेस्टार्ईल नाकाबंदीने एक तासात मुलगा ताब्यात, अपहरणकर्ते मात्र फरार

SCROLL FOR NEXT