पुणे

‘आयएसबीटीआय’च्‍या समन्वयकपदी डॉ. मुगावे

CD

पुणे, ता. १० : ससून रुग्णालयाच्‍या वैद्यकीय समाजसेवा अधीक्षक विभागाचे प्रमुख डॉ. शंकर मुगावे यांची दिल्‍लीतील भारतीय रक्तविज्ञान शास्र संस्था (आयएसबीटीआय) येथील राष्ट्रीय स्वैच्छिक रक्तदान समन्वयक पदावर नियुक्ती करण्यात आली आहे. भारतात स्वैच्छिक रक्तदान वाढवण्यासाठी चालविल्या जाणाऱ्या स्‍वयंस्‍फूर्त रक्तदान मोहिमेअंतर्गत त्‍यांच्‍यावर ही जबाबदारी ‘आयएसबीटीआय’चे अध्यक्ष डॉ. युद्धबीर सिंह यांनी सोपवली.
डॉ. मुगावे हे या स्वैच्छिक रक्तदान चळवळीद्वारे भारतातील युवकांना सहभागी करण्यासाठी आणि प्रेरित करण्यासाठी विविध उपक्रम राबविणार आहेत. या उपक्रमांमध्ये महाविद्यालये, उद्योग, माहिती तंत्रज्ञान कंपन्या, संघटना, स्वयंसेवी संस्था, रोटरी क्लब, लायन्स क्लब आणि इतर अनेक संस्थांमध्ये सामूहिक समुपदेशन आणि प्रेरणादायी कार्यक्रमांचा समावेश असेल, असे डॉ. मुगावे यांनी स्‍पष्‍ट केले. त्यांचे आजतागायत एकशे सात वेळा स्वैच्छिक रक्तदान केले आहे.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Metro News: मेट्रो प्रवाशांसाठी मोठी बातमी! 'या' दोन लाईनवरील रेल्वे सेवेच्या वेळेत बदल; कधी आणि का? जाणून घ्या...

विराट कोहली - रिषभ पंत BCCI चा नियम पाळणार! वनडे स्पर्धा खेळणासाठी संभावित संघात निवड

Mundhwa Land case: शीतल तेजवाणीचं आणखी घर आणि कार्यालय असण्याची शक्यता; पोलिसांच्या हाती काय लागलं?

Pune Protest : लोकमान्यनगर पुनर्विकासातील अनिश्चिततेविरोधात नागरिकांचा संताप उसळला; “हक्काचं घर” वाचवण्यासाठी जोरदार आंदोलन!

Maharashtra GST Strike : उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्या भेटीनंतरही जीएसटी अधिकाऱ्यांचे आंदोलन सुरूच

SCROLL FOR NEXT