SEBI penalises realty fund managers, trustees for not returning investors money  Sakal
Personal Finance

SEBI: फंड मॅनेजर आणि ट्रस्टींवर सेबीची मोठी कारवाई; ठोठावला 1 कोटीं दंड, काय आहे प्रकरण?

SEBI: सेबीने युनिटेक अॅडव्हायझर्स (इंडिया) प्रायव्हेट लिमिटेड आणि त्यांचे दोन संचालक अजय चंद्रा आणि संजय चंद्रा यांना 1 कोटी रुपयांचा दंड ठोठावला आहे. काही वर्षांपूर्वी अनेक वेळा अतिरिक्त वेळ देऊनही तीन रिअल इस्टेट फंड बंद न केल्याप्रकरणी ते दोषी आढळले आहेत.

राहुल शेळके

SEBI: सेबीने युनिटेक अॅडव्हायझर्स (इंडिया) प्रायव्हेट लिमिटेड आणि त्यांचे दोन संचालक अजय चंद्रा आणि संजय चंद्रा यांना 1 कोटी रुपयांचा दंड ठोठावला आहे. काही वर्षांपूर्वी अनेक वेळा अतिरिक्त वेळ देऊनही तीन रिअल इस्टेट फंड बंद न केल्याप्रकरणी ते दोषी आढळले आहेत. त्यांना एकत्रितपणे दंड भरावा लागेल.

हे फंड हाऊस अनेक नियमांचे उल्लंघन करत होते. या फंड हाउसचे नाव औरम अॅसेट मॅनेजमेंट आहे. युनिटेक अॅडव्हायझर्सने आपल्या योजना वेळेवर बंद न करण्याबरोबरच त्यांच्या समूह कंपन्यांमध्ये गुंतवणूकदारांचे पैसे गुंतवले असल्याचे आढळून आले. त्यांनी अनेक गुंतवणुकीचे निर्णय घेतले जे चुकीचे होते.

हितेंद्र मल्होत्रा ​​आणि दीपक बजाज यांच्यावर आणखी 10 लाख रुपयांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे. गुंतवणूकदारांच्या तक्रारींचे निवारण न केल्याने हा दंड ठोठावण्यात आला आहे.

सेबीने फंड हाऊसच्या विजय तुलसियान, महेश कुमार शर्मा आणि राकेश धिंग्रा या तीन विश्वस्तांवर प्रत्येकी 10 लाख रुपयांचा दंड ठोठावला आहे.

बाजार नियामकाने युनिटेक सल्लागारांना सहा महिन्यांच्या आत तीन रियल्टी फंड बंद करून गुंतवणूकदारांचे पैसे परत करण्यास सांगितले आहे.

सेबीच्या तपासात असे आढळून आले की युनिटेक आणि त्यांच्या फंड मॅनेजरनी योजनेचा कालावधी ऑफर डॉक्युमेंटमध्ये नमूद केलेल्या कालावधीपेक्षा वाढविला होता. या फंडने तीन योजना सुरू केल्या होत्या. यामध्ये CIG रियल्टी फंड I, II आणि IV यांचा समावेश होता.

नोंद - क्रिप्टो मार्केट, शेअर मार्केट किंवा म्युच्युअल फंडातील गुंतवणुकीत जोखीम असते. यामध्ये फायद्याप्रमाणे नुकसान होण्याचीही शक्यता असते. त्यामुळे क्रिप्टो, शेअर बाजार किंवा म्युच्युअल फंडातील कोणतीही गुंतवणूक करण्याआधी आपल्या वित्तीय सल्लागारासोबत चर्चा करूनच गुंतवणूक करा.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Beed Crime: सचिन जाधवर मृत्यू प्रकरणात पोलिस तपासावर संशय; वरिष्ठ अधिकाऱ्यांची फोनाफोनी कशासाठी?

Hapus Mango : पुण्यात हापूस दाखल! पेटीला १५ हजार; केशरचीही पहिली आवक

Sahar Sheikh: ‘मी घाबरणार नाही’; आरोपांवर AIMIM नगरसेविका सहर शेख यांचे ठाम उत्तर, नवीन वक्तव्य चर्चेत? म्हणाल्या...

T20 World Cup 2026 Update: बांगलादेश पाठोपाठ आता पाकिस्तानही ‘टी- 20’ विश्वचषकात नाही खेळणार?

Mohol News : अठरा वर्षीय शाळकरी विद्यार्थिनीने वसतीगृहातच गळफास घेऊन संपविले जीवन

SCROLL FOR NEXT