सातारा

वैद्यकीय अधिकाऱ्यांचे खासगी दवाखान्यांशी साटेलोटे; भाजपच्या नगरसेवकाचा गंभीर आरोप

आयाज मुल्ला

वडूज (जि. सातारा) : येथील ग्रामीण रुग्णालयाच्या चुकीच्या कारभाराची तत्काळ सखोल चौकशी करून कारभारात सुधारणा करावी, या मागणीसाठी येथील नगरपंचायत भाजपचे नगरसेवक अनिल माळी यांनी आरोग्यमंत्री राजेश टोपे, जिल्हाधिकारी शेखर सिंह यांच्याकडे धाव घेतली आहे.
 
याबाबतचे निवेदन श्री. माळी यांनी दिले. त्यातील माहिती अशी, येथील ग्रामीण रुग्णालयामध्ये कोविड सेंटर उभारण्यात आले आहे. या ठिकाणी कोरोनाच्या रॅपिड टेस्ट केल्या जात आहेत. शासनाने 45 बेडच्या कोविड रुग्णालयास परवानगी दिली आहे. मात्र, रॅपिड टेस्टमध्ये पॉझिटिव्ह आलेल्या रुग्णांपैकी काही मोजकेच रुग्ण घेऊन इतर रुग्णांना साताऱ्याच्या शासकीय रुग्णालयात अथवा मायणी येथील हॉस्पिटलमध्ये जाण्याचा सल्ला दिला जात आहे. रुग्णांची गैरसोय टाळण्यासाठी नगरपंचायतीमार्फत या ठिकाणी चार युनिटचे नवीन शौचालय बांधून दिले आहे. जनरेटर सुरू करून 24 तास लाइटची सुविधाही दिली आहे. 

ऑक्‍सिजन बेडसाठी लागणारी सर्व सुविधा नगरपंचायतीने दिली आहे. मात्र, ग्रामीण रुग्णालयातील अधिकारी, डॉक्‍टर्स व स्टाफकडून मोजक्‍याच रुग्णांना दाखल करून घेतले जात आहे. ही बाब अत्यंत गंभीर आहे. अपघातात जखमी झालेल्या रुग्णांना खासगी दवाखान्यात जाण्याचा सल्ला दिला जात आहे. त्यामुळे वैद्यकीय अधिकाऱ्यांचे खासगी दवाखान्यांशी साटेलोटे असल्याचा संशय आहे. रुग्णालयात फक्त रॅपिड टेस्टच केली जात आहे. आर. टी. पी. सी. आर. किटची उपलब्धता असतानाही ही टेस्ट करण्यात येत नाही. चुकीचा कारभार करणाऱ्या वैद्यकीय अधिकाऱ्यांवर तसेच संबंधित विभागातील कर्मचाऱ्यांवर कठोर कारवाई करावी, अन्यथा नागरिकांच्या वतीने तीव्र आंदोलन छेडण्याचा इशाराही श्री. माळी यांनी दिला आहे. 

वरिष्ठांकडे संपर्क साधण्याची सूचना

नगरसेवक माळी यांनी या कामकाजाबाबत जिल्हा शल्यचिकित्सकांशी संपर्क साधला असता त्यांनी वरिष्ठांकडे तक्रार करून या रुग्णालयातील वैद्यकीय अधिकाऱ्यांवर कारवाई करून दोन वेळा निलंबितही केले आहे. मात्र, तरीही कामकाजात सुधारणा होत नसेल तर वरिष्ठांकडे संपर्क साधावा, अशी सूचना केली. 

संपादन : बाळकृष्ण मधाळे

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Eco Friendly Bill: ‘महावितरण’च्या ‘गो ग्रीन’ योजनेचा पाच लाख ग्राहकांनी घेतला फायदा

मी पाकिस्तानी लष्कराचा विश्वासू एजंट; 26/11च्या हल्याचा सूत्रधार तहव्वुर राणाचा मोठा खुलासा

Latest Maharashtra News Updates : पुण्यात २६ लाख रुपयांचे ड्रग्स जप्त; पोलिसांची मोठी कारवाई

Video Viral: हृदयस्पर्शी! घाबरलेल्या हत्तीच्या पिल्लाची माणसांकडे धाव, व्हायरल व्हिडिओने वेधले लक्ष

ENG vs IND: जो रुटची विकेट 'बॉल ऑफ द सिरीज'! सचिन तेंडुलकरची शाबासकी; विराट कोहलीकडूनही गिलच्या पाठीवर कौतुकाची थाप

SCROLL FOR NEXT