Chicken shawarma Chicken shawarma
देश

'शोरमा खाणे टाळा; ते भारतीय पाककृतीचा भाग नाही'

सकाळ डिजिटल टीम

चिकन शोरमा (Chicken shawarma) खाणे टाळा. कारण, ते१० भारतीय पाककृतीचा भाग नाही. इतर अन्नपदार्थ उपलब्ध आहेत. लोकांनी आरोग्यावर परिणाम करू शकतील अशा गोष्टी खाणे टाळावे, असे तामिळनाडूचे आरोग्य मंत्री सुब्रमण्यम म्हणाले. मेगा लसीकरण मोहिमेचे निरीक्षण करणाऱ्या उद्यान पत्रकारांना संबोधित करताना ते बोलत होते.

शोरमा (Chicken shawarma) हे पाश्चिमात्य खाद्य आहे. पाश्चिमात्य देशांच्या हवामानामुळे ते योग्य असू शकते. त्या प्रदेशांतील तापमान उणे अंशापर्यंत जाऊ शकते. इथे मांस बाहेर ठेवले तरी ते खराब होत नाही. कोणताही मांस असो ते फ्रीजरमध्ये योग्य स्थितीत ठेवले नाही तर खराब होते. खराब झालेल्या गोष्टी खाल्ल्याने आरोग्याच्या गंभीर समस्या उद्भवू शकतात, असेही सुब्रमण्यम म्हणाले.

देशभरातील शोरमाच्या (Chicken shawarma) दुकानांमध्ये साठवणुकीची योग्य सोय नाही. ते उघड्यावर ठेवतात. जिथे धूळ देखील पडतात. तरुणाईची आवड पाहून अनेक दुकानांमध्ये योग्य सुविधा नसताना थाळीची विक्री सुरू झाली आहे. हे अन्न आपल्या हवामानात योग्य आहे की नाही याबद्दल कोणीही विचार करीत नाही. या वस्तू विकणाऱ्या लोकांनाही मांस टिकवण्यासाठी काय सुविधा आहेत याची पर्वा नसते. ते फक्त व्यवसायाच्या दृष्टिकोणातून विचार करीत असतात, असेही सुब्रमण्यम म्हणाले.

दोन-तीन तक्रारींनंतर आम्ही अन्न सुरक्षा विभागाला राज्यभरातील या दुकानांची तपासणी करण्याचे आदेश दिले आहेत. अत्यावश्यक सुविधा नसल्यामुळे सुमारे एक हजार दुकानांना दंड ठोठावण्यात आला आहे. आम्ही ही मोहीम सुरू ठेवणार आहोत आणि आवश्यक ती कारवाई करणार आहोत. केरळच्या कासारगोड जिल्ह्यात एक मे रोजी भोजनालयातून शोरमा खाल्ल्यानंतर तरुणीचा मृत्यू झाला आणि ५८ लोक आजारी पडल्यानंतर तामिळनाडूच्या मंत्र्यांची टिप्पणी आली.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Sharad Pawar: 'जरांगे-पाटील यांच्याशी आमचा कवडीचा संबंध नाही'; शरद पवारांनी नाशिकमध्ये दिले स्पष्टीकरण

IND vs PAK : सूर्यकुमार यादव भाजपा प्रवक्ता... Asia Cup मध्ये लाज निघाल्यावर टीम इंडियाच्या कॅप्टनवर पाकिस्तानकडून नको ते आरोप; कोण म्हणतंय असं?

अरे हे चाललंय तरी काय! पुन्हा बदलली झी मराठीच्या लोकप्रिय मालिकेची वेळ? नेटकऱ्यांनीच दाखवला फोटो

Sharad Pawar : ‘महाराष्ट्राची सामाजिक वीण विस्कटली’, आरक्षणावरुन शरद पवारांनी व्यक्त केली चिंता

Hug My Younger Self स्टाईलचा फोटो बनवा एका क्लिकवर..

SCROLL FOR NEXT