Arvind Kejriwal Esakal
देश

Arvind Kejriwal: अरविंद केजरीवालांनी केलं तिहार कारागृहात आत्‍मसमर्पण; म्हणाले, 'मी या हुकूमशाहीविरुद्ध...'

Arvind Kejriwal: दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी २१ दिवसांचा अंतरिम जामीन मंजूर केल्याबद्दल सर्वोच्च न्यायालयाचे आभार मानले आहेत.

अंकिता खाणे (Ankita Khane)

दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी आज ( दि.२ जून) दुपारी तिहार तुरुंगात आत्मसमर्पण केले आहे. दिल्‍ली मद्य धोरण प्रकरणी ईडीने केलेल्‍या अटकेनंतर लोकसभा निवडणूक प्रचारासाठी त्‍यांना सर्वोच्‍च न्‍यायालयाने २१ दिवसांचा अंतरिम जामीन मंजूर केलेला होता. याची मुदत काल शनिवार १ जून रोजी संपली होती.

मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी आत्‍मसमर्पणापूर्वी दुपारी तीन वाजता आपल्‍या निवासस्‍थानातून राजघाटवर गेले. येथे त्यांनी महात्‍मा गांधी यांना आदरांजली वाहली. त्यानंतर केजरीवाल आणि त्यांच्या पत्नी सुनीता केजरीवाल यांनी कॅनॉट प्लेस येथील हनुमान मंदिरात दर्शन घेतले. नंतर केजरीवाल आम आदमी पार्टी कार्यालयात गेले. येथे त्‍यांनी पदाधिकारी, कार्यकर्त्यांशी संवाद साधताना त्यांनी मोदी सरकारवर हल्लाबोल केला. त्यानंतर ते तिहार कारागृहाकडे रवाना झाले. सायंकाळी पाच वाजता यांनी तिहार कारागृहात आत्‍मसमर्पण केले. केजरीवालांना दिल्ली न्यायालयाने ५ जूनपर्यंत न्यायालयीन कोठडी सुनावली आहे.

दरम्यान आज केजरीवाल म्हणाले, सर्वोच्च न्यायालयाने मला निवडणूक प्रचारासाठी २१ दिवसांचा जामीन दिला आहे. यासाठी मी सर्वोच्च न्यायालयाचे आभार मानू इच्छितो. आज मी पुन्हा तिहार तुरुंगात जात आहे. या २१ दिवसांत मी एक मिनिटही वाया घालवला नाही. मी केवळ 'आप'साठी नाही तर अनेक पक्षांसाठी प्रचार केला.

मी मुंबई, हरियाणा, यूपी, झारखंड येथे गेलो. 'आप' महत्त्वाचा नाही, देश महत्त्वाचा आहे. मी दिल्लीतील जनतेला सांगू इच्छितो की, मी कोणताही घोटाळा केला म्हणून नाही तर मी हुकूमशाहीविरुद्ध आवाज उठवला म्हणून मी पुन्हा तुरुंगात जात आहे. माझ्याविरुद्ध कोणताही पुरावा नसल्याचे पंतप्रधान मोदींनी देशासमोर मान्य केले आहे.

ते ईव्हीएममध्ये गडबड करण्याचा प्रयत्न करत आहेत - मुख्यमंत्री केजरीवाल

दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल म्हणाले की, 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीचे एक्झिट पोल आले आहेत. लिहून ठेवा, हे सर्व एक्झिट पोल खोटे आहेत. एक्झिट पोलने राजस्थानमध्ये भाजपला 33 जागा दिल्या आहेत तर तिथे त्यांना फक्त 25 जागा मिळाल्या आहेत. त्यांना मतमोजणीच्या ३ दिवस आधी बनावट एक्झिट पोल का काढावे लागले हा खरा मुद्दा आहे. याबद्दल अनेक सिद्धांत आहेत, त्यापैकी एक म्हणजे ते मशीनमध्ये (ईव्हीएम) हेराफेरी करण्याचा प्रयत्न करत आहेत.

मी हुकूमशाहीविरुद्ध लढतोय - अरविंद केजरीवाल

सीएम अरविंद केजरीवाल म्हणाले की, मोदींनी एका मुलाखतीत सांगितले की, मला विश्वास आहे की, केजरीवाल यांच्या विरोधात कोणताही पुरावा किंवा पुनर्प्राप्ती नाही कारण ते अनुभवी चोर आहेत. समजा मी एक अनुभवी चोर आहे, तुमच्याकडे माझ्याविरुद्ध कोणताही पुरावा नाही किंवा कोणतीही वसुली नाही म्हणून तुम्ही मला कोणत्याही पुराव्याशिवाय तुरुंगात टाकले? त्यांनी संपूर्ण देशाला संदेश दिला की, जर मी त्यांना खोट्या प्रकरणात तुरुंगात टाकू शकतो, तर तुमची भूमिका काय आहे? मी कोणालाही अटक करून तुरुंगात टाकेन.मी या हुकूमशाहीविरुद्ध लढत आहे आणि आपला देश अशा प्रकारची हुकूमशाही सहन करू शकत नाही.

आपच्या एकाही नेत्याला तुरुंगात जाण्याची भीती वाटत नाही - अतिशी

दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांच्या आत्मसमर्पणावर दिल्लीचे मंत्री आतिशी म्हणाले की, मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांना २१ दिवसांचा अंतरिम जामीन दिल्याबद्दल आम्ही सर्वोच्च न्यायालयाचे आभार मानू इच्छितो. त्यांनी प्रचार केला आणि लोकशाही प्रक्रियेत योगदान दिले. आम्ही सर्वोच्च न्यायालयाचा आदर करतो. 'आप'चा कोणताही नेता तुरुंगात जाण्याची भीती वाटत नाही. अरविंद केजरीवाल आत्मसमर्पण करणार असून ते आज तिहारला जाणार आहेत.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Indian Army: देशसेवकाला अखेरचा सलाम! जवान तुषार भिलारेंच्यावर शासकीय इतमामात अंत्यसंस्कार; कुटुंबीयांचा आक्रोश काळजाला भिडणारा

Delhi Pollution Master Plan : दिल्लीत ५० टक्के कर्मचाऱ्यांना 'WFH' अनिवार्य, पार्किंग शुल्कातही दुप्पट वाढ; प्रदूषण नियंत्रणासाठी नवे धोरण लागू

Pune Highway Upgrade: घोडेगाव–मंचर–बेल्हे महामार्ग विकासाला ४७० कोटींचा मुबलक निधी; भीमाशंकर प्रवास २० किमीने कमी, भाविकांना मोठा दिलासा

Parbhani News: घरी परतताना काळाचा घाला! जिंतूरमध्ये पुराच्या पाण्यात वाहून गेलेल्या शेतकरी महिलेचा दुसऱ्या दिवशी मृतदेह सापडला

Nanded Accident: परभणीच्या कुटुंबावर काळाचा घाला! नांदेडमध्ये अपघातात कुटुंबप्रमुखाचा मृत्यू, पत्नी व दोन मुले गंभीर

SCROLL FOR NEXT