Sedition Charges Sakal
देश

देशद्रोहाचे सर्वात कमी गुन्हे जम्मू काश्मीरमध्ये, कोणत्या राज्यात सर्वाधिक? जाणून घ्या..

गेल्या वर्षी देशभरात ४७५ देशद्रोहाचे गुन्हे दाखल करण्यात आले आहेत.

सकाळ डिजिटल टीम

देशभरातल्या देशद्रोहाच्या गुन्ह्यांची आकडेवारी आता नॅशनल क्राईम रेकॉर्ड ब्युरोच्या अहवालातून समोर आली आहे. देशभरात २०२१ या वर्षात देशद्रोहाचे ४७५ गुन्हे नोंदवण्यात आले असून त्यापैकी सर्वाधिक गुन्हे आसाममध्ये नोंदवले गेले आहेत. जम्मू काश्मीरमध्ये सर्वात कमी गुन्हे नोंदवण्यात आले आहेत.

आसाममध्ये २०१४ ते २०२१ या कालावधीत देशातल्या ४७५ गुन्ह्यांपैकी ६९ गुन्हे नोंदवण्यात आले आहेत. आसाममध्ये गेल्या ८ वर्षांतल्या गुन्ह्यांची संख्या १४.५२ टक्के आहे. म्हणजेच गेल्या आठ वर्षांमध्ये देशात दाखल झालेला ६ पैकी एक गुन्हा आसाममध्ये दाखल झाला आहे.

राज्य आणि केंद्रशासित प्रदेशांमधल्या आकडेवारीवरुन हा अहवाल तयार करण्यात आला आहे. २०१४ पासून देशद्रोहाच्या कलम १२४ ए अंतर्गत दाखल झालेल्या गुन्ह्यांच्या संग्रहित माहितीच्या आधारे हे निष्कर्ष समोर आले आहेत. २०२१ साली देशभरात देशद्रोहाचे ७६ गुन्हे दाखल करण्यात आले आहेत. २०२० मध्ये ७३ गुन्हे दाखल झाले होते. तर त्याहीपेक्षा २०१९ मध्ये जास्त म्हणजे ९३ गुन्ह्यांची नोंद झाली. तर सर्वात कमी म्हणजे ३० गुन्हे २०१५ मध्ये नोंदवण्यात आले आहेत.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

2030 Commonwealth Games : २०३०च्या 'राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धा'बाबत मोठी अपडेट!, यजमान शहर म्हणून अहमदाबादची शिफारस

Pakistan Afghanistan: काबूलवर पाकिस्तानचा बॉम्बवर्षाव, अफगाणिस्तानकडून ड्रोन हल्ला; तणाव वाढण्याची शक्यता

T20 World Cup 2026: नेपाळ-ओमान वर्ल्ड कप खेळण्यासाठी भारतात येणार! १९ संघ ठरले, आता उरली एक जागा

Chhattisgarh Naxalite Surrender : छत्तीसगडमध्ये टॉप लीडरसह तब्बल १०० पेक्षा जास्त नक्षलवाद्यांनी केलं आत्मसमर्पण?

Latest Marathi News Live Update : सर्वोच्च न्यायाधीशांवरील हल्ल्याचा स्वाक्षरी आंदोलनाने निषेध

SCROLL FOR NEXT