Attack on Burkina Faso Church Esakal
ग्लोबल

Attack on Burkina Faso Church: बुर्किना फासोमध्ये कॅथोलिक चर्चवर दहशतवादी हल्ला, 15 लोक ठार, दोन जखमी

Attack on Burkina Faso Church: रविवारच्या प्रार्थनेसाठी लोक जमले असताना हा हल्ला झाला. त्यांनी सांगितले की, चर्चवर झालेल्या या हल्ल्यात 15 जणांचा मृत्यू झाला असून दोन जण जखमी झाले आहेत.

अंकिता खाणे (Ankita Khane)

Attack on Burkina Faso Church: उत्तर बुर्किना फासोमध्ये रविवारी मास दरम्यान कॅथोलिक चर्चवर झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यात 15 नागरिक ठार आणि इतर दोन जखमी झाले आहेत. डौरीच्या बिशपचे पादरी जीन-पियरे सावडोगो यांनी सांगितले की, रविवारच्या प्रार्थनेसाठी लोक जमले असताना हा हल्ला झाला. या हल्ल्यात 15 जणांचा मृत्यू झाला असून दोन जण जखमी झाल्याचे त्यांनी सांगितले.(At least 15 killed in terrorist attack on Burkina Faso church 2 people injured)

खरं तर, रविवारी बुर्किना फासोमधील एका गावात झालेल्या हल्ल्यात किमान 15 कॅथोलिक धर्मीय लोक मारले गेले. चर्चच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, देशाच्या संघर्षग्रस्त उत्तरी भागात प्रार्थनेसाठी जमलेल्या उपासकांवर बंदूकधाऱ्यांनी हल्ला केला.

चर्चवर दहशतवादी हल्ला

एसॅकेन गावात झालेला गोळीबार हा दहशतवादी हल्ला होता, डोरीच्या कॅथोलिक डायोसीसचे व्हिकर-जनरल ॲबोट जीन-पियरे सवाडोगो यांनी जारी केलेल्या निवेदनानुसार, ज्यामुळे 12 कॅथोलिक धार्मिक लोकांचा घटनास्थळी मृत्यू झाला.

बुर्किना फासो हा विस्तीर्ण साहेल प्रदेशाचा एक भाग आहे, जो २०११ मध्ये लिबियाच्या गृहयुद्धानंतर वाढत्या हिंसक अतिरेकाविरुद्धच्या लढाईत बंद आहे, त्यानंतर २०१२ मध्ये उत्तर मालीचा इस्लामी ताबा घेतला होता. 2015 पासून बुर्किना फासो आणि नायजरमध्ये जिहादी बंडखोरी पसरली.

जेव्हा कॅप्टन इब्राहिम ट्रोर यांनी 2022 मध्ये सत्ता काबीज केली, तेव्हा एका वर्षापेक्षा कमी कालावधीत हे देशातील दुसरे सत्तापालट होते. दोन्हीही जिहादी हिंसाचार रोखण्यात सरकारच्या अपयशामुळे काही प्रमाणात असंतोष निर्माण झाला. त्या हिंसाचारात बुर्किना फासोमधील सुमारे 20,000 लोक मारले गेले आहेत, तर 20 लाखांहून अधिक लोक विस्थापित झाले आहेत.

कोणत्याही गटाने घेतली नाही जबाबदारी

या हल्ल्याची जबाबदारी कोणत्याही गटाने स्वीकारलेली नाही आणि अधिक माहितीही दिलेली नाही. दरम्यान, या हल्ल्याचा संशय जिहादींवर आहे ज्यांनी अनेकदा दुर्गम समुदाय आणि सुरक्षा दलांवर हल्ले केले आहेत. त्यांनी हे हल्ले विशेषतः उत्तरेकडील भागात केले आहेत.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Iran-America War: वडिलांच्या हत्येचा बदला घेणार! मोज्तबा खामेनेई यांची शपथ; युद्ध भडकणार?

Supriya Sule: 'लाडकी बहीण' योजनेत भाऊ कसा?; सुप्रिया सुळे यांचा महायुती सरकारवर जोरदार हल्लाबोल; कर्जमाफीची फक्त घोषणाबाजी!

Maratha Reservation: अंतरवाली सराटी लाठीमार प्रकरण; मराठा आंदोलकांवरील ३९ गुन्हे मागे, १० प्रस्ताव न्यायालयात प्रलंबित

Gangapur Accident: गंगापूर-वैजापूर रस्त्यावर भीषण अपघात! एसटी-दुचाकीची समोरासमोर धडक; शिर्डीच्या तरुणाचा जागीच मृत्यू

India vs England 5th T20 : पाचव्या टी-२० सामन्यातही भारताचा लाजिरवाणा खेळ; इंग्लंडने दिले २५८ धावांचे आव्हान, बटलर-हॅरी ब्रूकची तुफानी खेळी

SCROLL FOR NEXT