Pakistan: Imran Khan Team eSakal
ग्लोबल

पाकिस्तानचा अजब निर्णय; वृत्तवाहिन्यांना देशाचा नकाशा दाखवणे बंधनकारक!

सर्व वृत्तवाहिन्यांना बुलेटीनपुर्वी देशाचा नकाशा दाखवावा लागणार आहे.

सुधीर काकडे

इस्लामाबाद : पाकिस्तानचे पंतप्रधान इम्रान खान यांच्या सरकारने घेतलेल्या एका निर्णयाची सध्या आंतरराष्ट्रीय स्तरावर मोठ्या प्रमामात चर्चा सुरू आहे. इम्रमान खान सरकारने घेतलेल्या या निर्णयानुसार सर्व वृत्तवाहिन्यांना रात्री 9 वाजताचे न्यूज बुलेटिन दाखवण्यापूर्वी रोज पाकिस्तानचा नकाशा दाखवणे बंधनकारक केले आहे. पाकिस्तानच्या स्थानिक वृत्त संस्थांनी दिलेल्या वृत्तामधून ही माहिती समोर आली आहे.

पाकिस्तान इलेक्ट्रॉनिक मीडिया रेग्युलेटरी अथॉरिटी (PEMRA) ने ऑगस्ट महिन्यातच पंतप्रधान इम्रान खान यांनी मंजूर केलेला पाकिस्तानचा नवा नकाशा प्रदर्शित करण्यासाठी अधिसूचना जारी केली आहे. ARY न्यूजने दिलेल्या वृत्तामधून सरकारच्या या नव्या निर्णयाची माहिती समोर आली आहे. 'स्ट्रीमलाइनिंग करेक्ट यूज ऑफ पाकिस्तान पॉलिटिकल मॅप' या मथळ्याच्या PEMRASच्या पत्रात असे म्हटले आहे की, "सर्व वृत्तवाहिन्यांनी रोज रात्री 09:00 वाजता न्यूज बुलेटिन प्रसारित करण्यापूर्वी 02 सेकंदांसाठी पाकिस्तानचा राजकीय नकाशा फ्लॅश करणे बंधनकारक आहे."

पाकिस्तानधील सर्व सॅटेलाइट टीव्ही चॅनल परवानाधारकांना या शिफारसींचे पालन करण्याचे निर्देश दिले आहेत. या पत्रात माहिती आणि प्रसारण मंत्रालयाचा देखील संदर्भ देण्यात आला आहे. PEMRA या पाकिस्तानातील माध्यम प्राधिकरणावर यापूर्वी विविध आदेशांद्वारे वृत्तवाहिन्यांवर ताशेरे ओढल्याचा ठपका ठेवण्यात आला आहे. PEMRA या पाकिस्तानातील माध्यम प्राधिकरणावर यापूर्वी विविध आदेशांद्वारे वृत्तवाहिन्यांवर ताशेरे ओढल्याचा ठपका ठेवण्यात आला आहे.

मार्चमध्ये, PEMRAने बातम्या आणि चालू घडामोडी प्रसारित करणाऱ्या वृत्तवाहीन्यांवर देशाच्या नॅशनल अकाऊंटेबलीटी ब्युरोबद्दल केलेल्या काही आक्षेपार्ह वक्तव्यांबद्दल ताशेरे ओढले होते. "राज्य संस्थेला बदनाम करण्याच्या हेतूने पुराव्यांशिवाय, निर्णयात्मक आणि एक तरफी टिप्पण्या" प्रसारित करण्यापासून दूर राहण्यास सांगितले होते. या प्रकरणात वृत्तवाहिन्यांची बाजू जाणून घेतली नव्हती असं डॉनच्या वृत्तामधून समोर आलं होतं. PEMRA च्या मते, अशा गोष्टींचे प्रसारण 2007 च्या PEMRA कायद्याचे आणि 2009 च्या Pemra नियमांचे उल्लंघन आहे.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Sharad Pawar: 'जरांगे-पाटील यांच्याशी आमचा कवडीचा संबंध नाही'; शरद पवारांनी नाशिकमध्ये दिले स्पष्टीकरण

IND vs PAK : सूर्यकुमार यादव भाजपा प्रवक्ता... Asia Cup मध्ये लाज निघाल्यावर टीम इंडियाच्या कॅप्टनवर पाकिस्तानकडून नको ते आरोप; कोण म्हणतंय असं?

अरे हे चाललंय तरी काय! पुन्हा बदलली झी मराठीच्या लोकप्रिय मालिकेची वेळ? नेटकऱ्यांनीच दाखवला फोटो

Sharad Pawar : ‘महाराष्ट्राची सामाजिक वीण विस्कटली’, आरक्षणावरुन शरद पवारांनी व्यक्त केली चिंता

Hug My Younger Self स्टाईलचा फोटो बनवा एका क्लिकवर..

SCROLL FOR NEXT