Steve, Laurene Powell Jobs Steve, Laurene Powell Jobs
लाइफस्टाइल

पलंग विकत घ्यायला लागली ८ वर्षे; स्टीव्ह जॉब्स व लॉरेन पॉवेल जॉब्स यांच्यातील गोष्टी

घरातील गोष्ट निवडण्यासाठी आम्हाला खूप दिवस लागायचे

सकाळ डिजिटल टीम

Steve, Laurene Powell Jobs लॉरेन पॉवेल जॉब्स म्हणते की तिला आणि तपशिलाने वेड लागलेल्या पती स्टीव्ह जॉब्सला पलंग विकत घेण्यासाठी ८ वर्षे लागली. कारण, त्यांचे एकमत होऊ शकले नाही. नवरा बायकोचे नाते म्हटल तर रूसवे फुगवे किंवा एकमत असणे किंवा नसणे. परंतु, ॲपलचे स्टीव्ह जॉब्स आणि पत्नी लॉरेन पॉवेल यांच्यात तर कधीच एकमत नाही झाले.

याबद्दल ॲपलचे विद्यमान सीईओ टीम कुक, ॲपल डिझायनर जोनी इव्ह आणि पत्रकार कारा स्विशर यांच्याशी गप्पा मारत असताना तिने असे सांगितले की, स्टीव्ह केवळ त्याच्या कामाबद्दल कठोर नव्हते तर वैयक्तिक जीवनात देखील होते. स्टीव्ह जॉब्स त्यांच्या कामात इतके व्यस्त असायचे की कोणताही घरातील गोष्ट निवडण्यासाठी आम्हाला खूप दिवस लागायचे.

एक किस्सा त्यांनी सांगितला. लॉरेन पॉवेल जॉब्स, ज्यांनी २०११ मध्ये लग्न केले होते, एका कोड कॉन्फरन्समध्ये ऍपलचे सीईओ टिम कुक, डिझायनर लीजेंड जोनी इव्ह आणि पत्रकार कारा स्विशर यांच्याशी बोलले.

स्विशरने पॅनेलला विचारले की जॉब्सने त्याच्या निर्मितीमध्ये काळजी कशी समाविष्ट केली आणि लोकांच्या त्याच्याबद्दलच्या समजुतीबद्दल विचारले. पॉवेल जॉब्सने उत्तर देण्यास सुरुवात केली की जॉब्सने आयुष्याच्या सुरुवातीच्या काळात स्वतःची सौंदर्याची जाणीव कशी विकसित केली, एक डिझाइन सेन्स ज्याने जोडप्याच्या अंतर्गत सजावटीच्या निर्णयांमध्ये देखील प्रवेश केला.

"लोकांनी वर्षानुवर्षे आमची चेष्टा केली कारण आमच्या घरात आम्ही सोफा किंवा खुर्च्यांवर सहमत होऊ शकत नाही," पॉवेल जॉब्स हसत म्हणाले. "बऱ्याच वर्षांपासून, आमच्याकडे एकही नव्हते, मुख्यत्वे कारण असे बरेच उदाहरण आहेत, होते ज्यावर आम्हाला सहमती द्यावी लागली. आणि आम्ही शेवटी ते केले, परंतु मला वाटते की याला सुमारे आठ वर्षे लागली."

त्यानंतर स्विशरने निदर्शनास आणून दिले की चित्रात पलंग नसलेले त्याचे अनेक फोटो आहेत, ज्यावर पॉवेल जॉब्सने उत्तर दिले, "म्हणूनच. ती खरी गोष्ट होती." जॉब्स हे ॲपलशी संबंधित प्रत्येक तपशीलावर लक्ष ठेवण्यासाठी ओळखले जात होते कारण त्यांनी कंपनीचे नेतृत्व केले होते. हे मोठ्या प्रमाणावर नोंदवले गेले आहे की त्याचा हुशार स्वभाव त्याच्या वडिलांकडून आला आहे.

ज्यांनी त्याला निर्मितीच्या प्रत्येक भागाकडे लक्ष देण्याचे महत्त्व शिकवले. वॉल्टर आयझॅकसन यांच्या २०११च्या कार्यकारिणीच्या काळातील एक गोष्ट सांगितली ॲपलच्या किरकोळ दुकानांमध्ये स्वच्छतागृहाची चिन्हे कोणत्या रंगाची असावीत हे शोधण्यात त्यांनी ३० मिनिटे घालवली. "मला ते शक्य तितके सुंदर हवे आहे तसे मी शोधणार" असे जॉब्सने उत्तर दिले.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

ENG vs IND: बुमराह लॉर्ड्स कसोटीत खेळणार की नाही? दुसऱ्या कसोटी विजयानंतर कॅप्टन गिलने स्पष्ट शब्दात सांगितलं

Ujani Dam Water: 'उजनीतून पाणी सोडण्याचा निर्णय एक दिवस लांबणीवर'; पंढरपुरातील वारकऱ्यांच्या गर्दीमुळे घेतला निर्णय

CA Final 2025 Results: सोशल मीडियापासून दूर राहिलो, आणि देशात टॉप आलो! सीए टॉपर्सची यशोगाथा

Pune : गांधीजींच्या पुतळ्याचं डोकं उडवण्याचा प्रयत्न, एकाला अटक; काँग्रेस करणार आंदोलन

Raigad Suspicious Boat : अलिबागजवळ समुद्रात आढळलेली संशयास्पद बोट बेपत्ता, सुरक्षा यंत्रणा अलर्टवर; हेलिकॉप्टरद्वारे शोध सुरु

SCROLL FOR NEXT