108 Crore Tax Levied by liquor companies Aurangabad News 
मराठवाडा

मद्य कंपन्यांनी थकविला तब्बल १०८ कोटींचा कर

प्रकाश बनकर

औरंगाबाद : करचुकवेगिरीच्या संशयावरुन केंद्रीय जीएसटीच्या गुप्तवार्ता विभागातर्फे औरंगाबाद तसेच नांदेड येथील मद्यनिर्मितीच्या कारखान्यांवर कारवाई केली आहे. सर्च ऑपरेशनमध्ये दोन्ही कंपन्यांनी सुमारे १०८ कोटींचा कर भरला नसल्याचे उघड झाले. त्यानुसार या करवाईनंतर एका कंपनीने अडीच कोटी रुपयांचा भरणा केला. याप्रकरणी अधिक तपास सुरु असल्याची माहिती केंद्रीय जीएसटीच्या गुप्तवार्ता विभागाने पत्रकाद्वारे दिली आहे. 

करचुकवेगिरी केल्याच्या संशयावरुन विभागाने २८ व २९ जुलैरोजी औरंगाबाद आणि नांदेड मध्ये सर्च ऑपरेशन करत कारवाई केली. या कंपन्यांनी मानवी वापरासाठी योग्य नसलेल्या अल्कोहोलची मंजुरी लपविली. अशा प्रकारच्या मंजुरी त्यांनी दाखल केलेल्या विवरण पत्रात दिसली नाही,

अशा मंजुरींवर कोणताही जीएसटी भरला गेला नसल्याची माहिती प्राथमिक तपासात समोर येत आहे. कंपनीने जुलै २०१७ ते जुन २०२० या कालावधीत ७० कोटीच्या व्यवहारावर १२ कोटी ६१ लाख जीएसटी भरणे आवश्यक असताना भरला नाही. याच कालवधीत अन्य एका व्यवहारात १२ कोटी ६१ लाखांचा तसेच ८५ कोटी ६८ लाखांचा जीएसटीचा भरणा केला नाही. यासह एकूण १०८ कोटींचा जीएसटी न भरला नसल्याची माहिती समोर आली आहे. त्यापैकी एका कंपनीने अडीच कोटी रुपयांचा भरणा केल्याची माहिती विभागाच्या सुत्रांनी दिली. 

दरम्यान, तर २४ व २५ जुलै रोजी औरंगाबाद येथील बहुराष्ट्रीय मद्यनिर्मिती कारखाना आणि नाशिक येथील मळी आधारीत डिस्टिलरीच्या कारखान्यांवर एकाच वेळी छापे टाकत कारवाई करण्यात आली होती. यात ६० ते ७० लाखांची जीएसटी भरणे आवश्यक असतानाच संबंधित कंपनी व्यवस्थापनाने ती भरली नसल्याची माहीती त्या पत्रकात म्हटले आहेत.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Gujarat HC: Zoom मीटिंग नाही कोर्ट आहे! शौचालयातू सुनावणीला हजर राहून फसला, कोर्टाने ठोठावली शिक्षा... पोटासह खिसाही रिकामा

Pune Railway Station: पुणे स्थानकावर ‘ब्लॅक बॉक्स’ सारखी यंत्रणा; व्यवस्थापक, चालक यांच्या संभाषणाचे होणार रेकॉर्डिंग

Satara Fraud:'साताऱ्यातील एकाची ४३ लाखांची फसवणूक'; पाच जणांवर गुन्हा दाखल,वाळू ठेका देण्याचे दाखवले आमिष

Ashadhi Wari:'माउलींच्या पालखीचे लोणंदमध्ये स्वागत'; दर्शनासाठी भाविकांची गर्दी; निरोप देताना अनेकांचे पाणावले डोळे

Fauja Singh : जगप्रसिद्ध धावपटू फौजा सिंग यांचे वयाच्या ११४ व्या वर्षी अपघाती निधन, रस्ता ओलांडताना अज्ञात वाहनाची धडक

SCROLL FOR NEXT