Rapid increase in corona patients in Maharashtra; Worrying news from Mumbai Rapid increase in corona patients in Maharashtra; Worrying news from Mumbai
मुंबई

महाराष्ट्रात कोरोना रुग्णांमध्ये झपाट्याने वाढ; मुंबईतून चिंताजनक बातमी

सकाळ डिजिटल टीम

मुंबई : महाराष्ट्रात कोरोनाचे रुग्ण झपाट्याने (corona patients) वाढत आहेत. मुंबईत पुन्हा ओमिक्रॉनचे चार नवीन प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत. या नवीन बाधितांपैकी तीन प्रकरणे BA.४ आणि एक BA.५ आहे. मात्र, हे चौघेही होम आयसोलेशनमध्ये राहून बरे झाले आहेत, असे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. महाराष्ट्रात या प्रकारांची १३ प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत. मात्र, त्यांच्यापैकी कोणाचीही प्रकृती गंभीर नाही. त्यांना रुग्णालयात नेण्याचीही गरज भासली नाही, ही दिलासादायक बाब आहे.

मुंबई (Mumbai) शहर आणि उपनगरात कोरोनाची (corona) प्रकरणे झपाट्याने वाढत असताना ओमिक्रॉनच्या नवीन सबवेरियंटची ही प्रकरणे समोर आली आहेत. केंद्राने जाहीर केलेल्या आकडेवारीनुसार मुंबई आणि उपनगरातील साप्ताहिक विकास दर अनुक्रमे १५.६ आणि १०.३ टक्के आहे. येथे तो १.७ आणि १.१ टक्क्यांनी वाढला आहे. पुणे आणि ठाण्यात आठवड्यात कोरोना रुग्णांच्या वाढीच्या दरापेक्षा ३.२ आणि २.२ पटीने रुग्ण वाढत आहेत.

केरळपाठोपाठ महाराष्ट्र कोरोनाबाधितांच्या (corona patients) संख्येत दुसरे राज्य आहे. केरळमधील सहा जिल्ह्यांमध्ये प्रकरणे झपाट्याने वाढत आहेत. यापैकी एर्नाकुलम (१७.८), कोट्टायम (१७.४) आणि कोझिकोड (१५.९) मध्ये प्रकरणे साप्ताहिक दराने वाढत आहेत. हा देशातील सर्वाधिक साप्ताहिक दर आहे. त्याचवेळी, कर्नाटकातील बंगळुरू आणि हरयाणातील गुरुग्राम ही देशातील १२ शहरांमध्ये आहेत जिथे कोरोनाच्या रुग्णांमध्ये वाढ होणे ही चिंतेची बाब आहे.

केंद्राची महाराष्ट्राला सूचना

सक्रिय प्रकरणांबद्दल बोलायचे झाल्यास महाराष्ट्रात ३४ टक्के आणि केरळमध्ये ३२ टक्के प्रकरणे नोंदवली जात आहेत. केंद्र सरकारने जीनोम सिक्वेन्सिंगला गती देण्याच्या सूचना महाराष्ट्राला दिल्या आहेत.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Video: ''मोदींमार्फत अल्लाने सगळं दिलंय, कुणाची मदत नको'' अपंग असलेल्या मुस्लिम व्यक्तीचा व्हिडीओ व्हायरल

माेठी बातमी! 'सातारा जिल्ह्यातील आमदार आठ महिने निधीविनाच'; फंडातील विविध कामांना ब्रेक, अधिवेशनात घोषणेची शक्यता

Viral Video: नवरा फोनमध्ये व्यस्त, पत्नी संतापली, रागात असं काही केलं की...; व्हिडिओच व्हायरल झाला, पाहा पोस्ट

Ashadhi Wari 2025: मृदंगाच्या थापाने वाढविली वारकऱ्यांची ऊर्जा; घळाटवाडीच्या गणेश महाराजांची पंढरीच्या वारीत वादनसेवा

Tata Group: टाटा ग्रुपच्या कंपनीचा शेअर 10 टक्क्यांनी घसरला; ब्रोकरेजनेही दिला अलर्ट, गुंतवणूकदार चिंतेत

SCROLL FOR NEXT