मुंबई

ओवळ्यातील ''ट्रिनिटी''चा वनवास संपेना

CD

ओवळ्यातील ‘ट्रिनिटी’चा वनवास संपेना
९० टक्के रक्कम भरूनही १२ वर्षे विकास रखडला
सकाळ वृत्तसेवा
ठाणे, ता. २३ ः ठाण्यात मोठमोठी गृहसंकुले उभी राहात असताना ओवळा परिसरातील ट्रिनिटी गृहसंकुलाचे बांधकाम १२ वर्षे रखडले आहे. या गृहसंकुलासाठी १५० कुटुंबांनी ९० टक्के रक्कम विकसकाकडे भरूनही त्यांना घराचा ताबा मिळालेला नाही. त्यामुळे आमदार संजय केळकर यांनी याबाबत पुढाकार घेतला असून, आर्थिक गुन्हे शाखेत तक्रार करण्यात आली आहे.
ओवळा परिसरात विकसकाने ट्रिनिटी गृहसंकुलाचे काम १२ वर्षांपूर्वी हाती घेतले होते. स्वप्नातील घर ठाण्यात असावे यासाठी सुमारे १५० कुटुंबाने कर्ज काढून येथील घरांमध्ये गुंतवणूक केली. त्यासाठी टप्प्याटप्प्याने ९० टक्के रक्कमही भरली, पण इमारतीचे बांधकाम पूर्ण झाले नसल्याने गुंतवणूकदार हवालदिल झाले आहे. याविषयीची तक्रार आमदार संजय केळकर यांच्याकडे केली असता त्यांनी रविवारी (ता. २१) येथे भेट देऊन गुंतवणूकदारांशी संवाद साधला. या वेळी ठाणे जिल्हा हाउसिंग फेडरेशनचे अध्यक्ष सीताराम राणे हेदेखील उपस्थित होते.

स्वयंपुनर्विकासाचा मार्ग अवलंबू
याबाबत बोलताना केळकर म्हणाले की, या इमारतीत सुमारे १५० कुटुंबे वास्तव्यास येणार होती, मात्र १२ वर्षे उलटली तरीही विकसकाला इमारत पूर्ण करता आली नाही. त्यामुळे ते हवालदिल झाले आहेत. याप्रकरणी आम्ही या कुटुंबांच्या पाठीशी असून, विकसकाविरुद्ध आर्थिक गुन्हे शाखेत तक्रार दाखल केली आहे. विकसकाला बांधकाम पूर्ण करण्यासाठी मुदत दिली आहे. त्या वेळेत बांधकाम पूर्ण झाले नाही तर पोलिसांच्या मदतीने विकसकाला तुरुंगात खडी फोडायला लावू आणि स्वयंपुनर्विकासाचा मार्ग अवलंबू, असे त्यांनी म्हटले आहे.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Kolkata Rain : कोलकातामध्ये पावसाने मोडला ३७ वर्षांचा विक्रम, रस्ते वाहतूक ठप्प; रेल्वे- विमाने रद्द, ८ जणांचा मृत्यू

Arshdeep Singh: एक ही सरदार, पाकिस्तानी गार! अर्शदीपने Haris Rauf च्या 'विमान' सेलिब्रेशनचं काय केलं ते पाहा... Viral Video

Diwali Gifts: सरकारी पैशांचा वापर करून दिवाळी भेटवस्तू देण्यावर बंदी, अर्थ मंत्रालयाकडून सर्व मंत्रालये आणि विभागांना आदेश

Kalyan Crime : कल्याणमध्ये अल्पवयीन मुलीवर ८ जणांचा सामूहिक अत्याचार; नातेवाईकाने मित्रांना बोलावले अन्...

Pune Municipal Election : महापालिका निवडणुकीसाठी २३ कक्षांची स्थापना

SCROLL FOR NEXT