मुंबई

जिप्सी सिनेमा पाहण्याची सिनेरसिकांना पर्वणी

CD

‘जिप्सी’ सिनेमा पाहण्याची पर्वणी!
मुंबई, ता. १५ : महाराष्ट्र चित्रपट, रंगभूमी आणि सांस्कृतिक विकास महामंडळ अंतर्गत कार्यरत असलेल्या दादासाहेब फाळके चित्रपट रसास्वाद मंडळाच्या वतीने सिनेरसिकांसाठी एक खास पर्वणी आयोजित करण्यात आली आहे. आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सवांमध्ये गाजलेला आणि अनवट वाटेवरचा ‘जिप्सी’ हा नवाकोरा सिनेमा पाहण्याची संधी मुंबईतील प्रेक्षकांना मिळणार आहे.
वंचितांचे जगणे आणि त्यातील आत्मजाणिवेचे हृदयस्पर्शी परिवर्तन दाखवणारी ‘जिप्सी’ची कहाणी प्रेक्षकांना अंतर्मुख करणारी आहे. दिग्दर्शक शशिकांत खंदारे यांच्या या पदार्पणातील चित्रपटाला कान (Cannes), इफ्फी (IFFI) सारख्या महोत्सवांतून मोठी पसंती मिळाली आहे.
भारतीय वास्तववादी सिनेप्रवाहाला समृद्ध करणाऱ्या या चित्रपटाचे खास प्रदर्शन रविवारी, (ता. १६) दुपारी ३ वाजता पु. ल. देशपांडे महाराष्ट्र कला अकादमी, प्रभादेवी, मुंबई येथे करण्यात येणार आहे. या विशेष खेळासाठी प्रवेश विनामूल्य असून, आसन व्यवस्था ‘प्रथम येणाऱ्यास प्रथम प्राधान्य’ या तत्त्वावर असेल. सिनेरसिकांना मित्रपरिवारासह या आणि तरुण, कल्पक चित्रकर्मींसोबत ‘जिप्सी’चा विलक्षण प्रवास जाणून घ्या, असे आवाहन करण्यात आले आहे. अधिक माहितीसाठी ९७०२२७०८२१ या क्रमांकावर संपर्क साधावा.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Bihar Government Formation Update: बिहारमध्ये सरकार स्थापनेच्या घडामोडींना वेग ; JDU नेते अमित शहांच्या भेटीला दिल्लीत!

Pachod Crime : भरदिवसा जिल्हा मध्यवर्ती सहकारी बँकेच्या कर्मचाऱ्याला पंचवीस लाखाची रोकड घेऊन जातांना चोरट्यांनी लुटले

Bihar Election Result 2025: एनडीएच्या प्रचंड विजयावर उत्तराखंडचे सीएम पुष्कर सिंह धामी म्हणाले, 'मोदीमय झाले बिहार!'

CSK Captain: संजू सॅमसनला संघात घेतलं, पण IPL 2026 मध्ये कर्णधार कोण? चेन्नईने स्पष्टच सांगून टाकलं

MP Murlidhar Mohol : स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुकीचा राज्यातील महायुतीवर परिणाम होणार नाही

SCROLL FOR NEXT