सोलापूर

काला परंपरा कार्यक्रमाच्या बद्दल दाखल झालेले गुन्हे मागे घ्या; कोणी केली मागणी? ते वाचा

शाम जोशी

सोलापूरः आषाढी सोहळा महाद्वार काला (प्रसाद) परंपरेने केल्यानंतर संत नामदेव महाराज वंशज पंढरपूर यांच्यावर दाखल केलेले गुन्हे मागे घ्यावेत अशी मागणी अखिल भाविक वारकरी मंडळाने केली आहे. 

श्रीक्षेत्र पंढरपूर येथे दरवर्षी आषाढी सोहळा महाद्वार काला (प्रसाद) परंपरेने केला जातो. त्याला अधिकृत परवानगी देऊन काला प्रसाद करणे ही शासनाची जबाबदारी होती. पण तसे न घडता परंपरा सांभाळण्यात यावी म्हणून नामदास महाराज व हरिदास महाराज यांनी काला केला. जमाव बंदी कायदा अंतर्गत पाच जणांवर गुन्हे दाखल केले आहेत. त्याचा तीव्र निषेध करत ते सर्व गुन्हे ताबडतोब रद्द करण्यात यावेत अशी मागणी निवेदनाद्वारे अखिल भाविक वारकरी मंडळाने केली आहे. 

हे निवेदन ईमेलद्वारे मुख्यमंञी उध्दव ठाकरे, उपमुख्यमंञी अजित पवार, गृहमंत्री अनिल देशमुख व जिल्हाधिकारी मिलींद शंभरकर यांना पाठवण्यात आले आहे. मंत्री व अधिकारी फिरताना सोशल डिस्टन्स पाळतात का ? त्यांना नियम नाहीत का? लग्न, मयत ला 50 जणांना परवानगी असताना फक्त 50 जण आहेत हे कधी पाहिलं आहे का ? मग हे नियम वारकरी परंपरेला का, त्यामुळे वारकरी परंपरा मोडीत काढण्याचा मोठा कट असल्याचे वाटते. आता पर्यंतचे संतांचे योगदान विचारात घेऊन त्या अनुषंगाने असलेल्या परंपरेतील महाराज यांच्या वरील गुन्हे ताबडतोब रद्द करण्यात यावे ही नम्र विनंती. संपूर्ण महाराष्ट्रातील वारकरी रस्त्यावर उतरून तीव्र आंदोलन करतील त्याला सर्वस्वी जबाबदार प्रशासन व महाराष्ट्र शासन असेल. ह.भ.प.सुधाकर इंगळे महाराज, बळीराम जांभळे, बंडोपंत कुलकर्णी, नागनाथ पाटील, जिल्हाध्यक्ष जोतिराम चांगभले, शहराध्यक्ष संजय पवार, मोहन शेळके व सर्व पदाधिकारी यांनी ईमेल द्वारे हे निवेदन दिले. 
 
संपादनः प्रकाश सनपूरकर 

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

T Raja Singh Resignation : ‘’आजच्याच दिवशी बरोबर ११ वर्षांपूर्वी मी...’’ ; भाजपने राजीनामा मंजूर करताच टी.राजा भावनिक!

Pune: सूपमध्ये झुरळ सापडले; पण तक्रारीकडे हॉटेल व्यवस्थापनाचे दुर्लक्ष, नंतर महिलेनं...; पुण्यातील खळबळजनक घटना

IND vs ENG 3rd Test: KL Rahul ने झेल सोडला! शुभमन गिल अम्पायरसोबत भांडला; Umpire ने मागे ढकलले अन् म्हणाले, जा...

Hinjewadi Electric Supply : हिंजवडीतील वीजपुरवठा ७२ तासांनी पूर्वपदावर; नागरिकांकडून सुटकेचा निःश्वास

World Record Internet Speed: इंटरनेट स्पीडचा वर्ल्ड रेकॉर्ड! 10,000 पेक्षा जास्त 4K सिनेमे एका क्षणात झाले डाउनलोड, कुठे घडला हा चमत्कार?

SCROLL FOR NEXT