पिंपरी, ता. ४ ः महापालिका आणि टाटा स्ट्राईव्ह यांच्यातर्फे ‘सक्षमा’ प्रकल्पांतर्गत दिवाळीत फराळ व विविध वस्तूंचे विक्री केंद्र १७ ठिकाणी उभारले होते. त्यात शंभरहून अधिक महिला स्वयं-सहाय्यता बचत गटांनी सहभाग घेतला. त्यांची तीन लाखांहून अधिक उलाढाल झाली.
बचत गटांनी बनवलेले फराळ व अन्य वस्तू विक्री, ब्रँडिंग व प्रसिद्धीसाठी महापालिकेने व्यासपीठ उपलब्ध करून दिले होते. त्याची विक्री, मांडणी व व्यवस्था ‘सक्षम’ फील्ड टीम व फेडरेशनने केली होती. त्याला ग्राहकांचा उत्स्फूर्त प्रतिसाद मिळाला. यामुळे सामाजिक व आर्थिकदृष्ट्या महिलांचे सशक्तीकरण होण्यास मदत झाली. शिवाय, महिलांना एक नवीन व्यावसायिक दिशा मिळाली असून त्यांचा आत्मविश्वास वाढला आहे. आगामी काळात या स्वयं-सहाय्यता गटांना आर्थिकदृष्ट्या पूर्णपणे स्वावलंबी बनवण्यासाठी महापालिकेच्या समाज विकास विभागाकडून विविध उपक्रम राबवण्याचे नियोजन आहे, अशी माहिती उपायुक्त ममता शिंदे यांनी दिली.
सकाळ+ चे सदस्य व्हा
ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!
शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.
Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.