WTC Final Ind vs Aus 
क्रीडा

WTC Final Ind vs Aus: रोहित टेंशनमध्ये! 2 स्पिनर... 3 पेसर की 1 स्पिनर...4 पेसर? टीम इंडियाचं असं असेल कॉम्बिनेशन

टीम इंडिया कोणत्या कॉम्बिनेशन सोबत मैदानात उतरणार?

Kiran Mahanavar

WTC Final Ind vs Aus : वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपचा अंतिम सामना भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात इंग्लंडमधील ओव्हलवर 2 दिवसांनी खेळल्या जाणार आहे. हा शानदार सामना जिंकण्यासाठी दोन्ही संघ जोरदार तयारी करत आहेत. गेल्या वेळी न्यूझीलंडकडून अंतिम फेरीत झालेला पराभव विसरून भारताला यावेळी विजेतेपद मिळवायचे आहे. पण कर्णधार रोहित शर्मा आणि प्रशिक्षक राहुल द्रविड यांच्यासमोर अनेक आव्हाने आहेत.

ओव्हलवर ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या WTC फायनलमध्ये कोणती प्लेइंग-इलेव्हन खेळणार आहे? 2 फिरकी गोलंदाज आणि 3 वेगवान गोलंदाजांसह किंवा 1 फिरकी गोलंदाज आणि 4 वेगवान गोलंदाज टीम इंडिया कोणत्या कॉम्बिनेशन सोबत मैदानात उतरणार?. याशिवाय स्पेशालिस्ट यष्टीरक्षक केएस भरतला संधी द्या किंवा एक्स फॅक्टर इशान किशनला आजमावा. हे असे काही प्रश्न आहेत ज्यांची उत्तरे अजून सापडलेली नाहीत.

WTC फायनलला अजून 2 दिवस बाकी आहेत. टीम इंडियाने रविवारी ओव्हल येथे पहिले सराव सत्र पूर्ण केले. पण संघाची तयारी पाहता संघ संयोजनाची कल्पना नव्हती. ईशान किशन ज्याला अजून कसोटी पदार्पण करायचे आहे. नेटमध्ये दोन सत्रे फलंदाजी केली. पण विकेटकीपिंगचा सराव केला नाही. सरावादरम्यान इशानच्याही हातात चेंडू लागला. यानंतर तो मैदानाबाहेर गेला. पण त्याची दुखापत फारशी गंभीर नाही.

आता प्रश्न असा आहे की ईशानने विकेटकीपिंग केले नाही तर नेटवर तासनतास फलंदाजी केली. हा मुद्दा ईशानला डब्ल्यूटीसी फायनलमध्ये संधी मिळू शकतो असे संकेत देत आहे. ईशान हा एक्स फॅक्टर खेळाडू असून त्याच्यात कसोटी सामने जिंकण्याची ताकद असल्याचेही रिकी पाँटिंगने म्हटले आहे.

भरत आणि ईशानला इंग्लंडमध्ये यष्टीरक्षणाचा नाही अनुभव

दुसरीकडे दुसरा यष्टीरक्षक केएस भरतने सराव सत्राची सुरुवात यष्टिरक्षणाने केली. यानंतर त्याने फलंदाजी केली. जखमी ऋषभ पंतच्या जागी केएस भरतला देशांतर्गत बॉर्डर-गावसकर ट्रॉफीसाठी संधी मिळाली. या मालिकेत त्याने चांगले यष्टिरक्षण केले. इंग्लंडमध्ये चेंडू खूप स्विंग होतो. हा सामनाही ड्यूक बॉलने खेळायचा आहे, जो जास्त स्विंग करतो आणि इशान-भरत या दोघांना इंग्लंडमध्ये यष्टीरक्षणाचा अनुभव नाही. अशा स्थितीत कर्णधार रोहित शर्माला यष्टिरक्षणासाठी एकाची निवड करणे सोपे जाणार नाही.

भारतीय संघात 3 फिरकी गोलंदाज

भारताचे तीन फिरकी गोलंदाज आर अश्विन, रवींद्र जडेजा आणि अक्षर पटेल यांनी रविवारी पहिल्या सराव सत्रात गोलंदाजी आणि फलंदाजीचा सराव केला. यातून एक गोष्ट घडताना दिसत आहे की, भारत दोन फिरकी गोलंदाजांसह उतरण्याच्या विचारात आहे. असे झाल्यास रवींद्र जडेजासोबत आर अश्विन किंवा अक्षर यांना संधी मिळू शकते. मात्र, भारतीय संघ व्यवस्थापनाने 4 वेगवान गोलंदाजांसह जाण्याचा निर्णय घेतल्यास रवींद्र जडेजा खेळू शकतो.

चौथ्या वेगवान गोलंदाजासाठी रंजक लढत

मोहम्मद शमी आणि मोहम्मद सिराज यांची नावे निश्चित आहेत. शार्दुल ठाकूर वेगवान गोलंदाजी अष्टपैलू म्हणूनही स्थान मिळवू शकतो. अशा स्थितीत भारताने 4 वेगवान गोलंदाजांसह जाण्याचा निर्णय घेतल्यास उमेश किंवा जयदेव उनाडकट यापैकी एकाला संधी मिळेल. शार्दुल आणि उनाडकट यांनी सराव सत्रात फलंदाजीबरोबरच बराच वेळ गोलंदाजी केली. उनाडकटच्या फलंदाजीवर प्रशिक्षक राहुल द्रविडचीही नजर होती. म्हणजेच टीम इंडियाला आपले सर्व पर्याय खुले ठेवायचे आहेत आणि ते कोणत्या टीम कॉम्बिनेशनसह उतरणार की मॅचच्या दिवशीच ठरवले जाणार आहे.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Mohammad Shami ने पहिल्याच रणजी सामन्यात घेतल्या ७ विकेट्स अन् मग अजित आगरकरला दिलं उत्तर; म्हणाला, 'त्यांना काय म्हणायचं ते...'

Banke Bihari Temple Treasure Open: तब्बल पाच दशकांपेक्षाही अधिक काळानंतर उघडला ''भगवान बांके बिहारी''चा रहस्यमयी खजाना!

Latest Marathi News Live Update : वसई-विरार शहराला पाणीपुरवठा करणारी पाईपलाईन फुटली, हजारो लिटर पाणी वाया

रांगोळी पहिल्यांदा कधी बनवली गेली? वैदिक-पौराणिक संबंध काय? जाणून घ्या कधीही न ऐकलेला इतिहास

Jalgaon News : सुरक्षितता हीच खरी दिवाळी! बाहेरगावी जाताय, सोने-रोख रक्कम लॉकरमध्ये ठेवा; पोलिसांनी सांगितल्या सुरक्षेच्या महत्त्वाच्या टिप्स

SCROLL FOR NEXT