Night Curfew In Aurangabad 
छत्रपती संभाजीनगर

रात्री फिरणे दूरच, रस्त्यावर थांबताही येणार नाही! औरंगाबादेत आठ मार्चपर्यंत रात्रीची संचारबंदी

सकाळ वृत्तसेवा

औरंगाबाद : कोरोनाने पुन्हा डोके वर काढल्याने वाढत्या संक्रमणाला रोखण्यासाठी पोलिस आयुक्त डॉ. निखिल गुप्ता यांनी मंगळवारपासून (ता.२३) पोलिस आयुक्तालयाच्या कार्यक्षेत्रात रात्रीची संचारबंदी लागू केली आहे. ही संचारबंदी आठ मार्चपर्यंत रात्री ११ ते सकाळी सहा वाजेपर्यंत लागू राहणार आहे. या आदेशाने रात्री ११ वाजेनंतर पोलिस आयुक्तालयाच्या कार्यक्षेत्रात कोणत्याही रस्त्यावर, गल्लोगल्ली संचार, वाहतूक, फिरणे, उभे राहणे, थांबून राहणे, रेंगाळणे या सर्व कृत्यास पूर्णपणे बंदी राहणार आहे.


पोलिस, आरोग्य, वीज, पाणीपुरवठा, दूरसंचार, दळणवळण आदी अत्यावश्यक वस्तू व सेवा यांची वाहतूक, कोरोनाचा संसर्ग व प्रसार टाळण्यासाठी कार्यरत संबंधित आपत्ती निवारण व्यवस्थापनातील अधिकारी व कर्मचारी, तसेच जिल्हा प्रशासन, महापालिका व पोलिस आयुक्तालयाच्या वतीने परवानगी दिलेल्या व्यक्ती यांना हा आदेश लागू नसेल. मात्र, त्यासाठी त्यांनी त्यांचे ओळखपत्र व या विशेष कार्यासाठी नेमणुकीबाबतचे आदेश सोबत बाळगणे बंधनकारक असेल. त्याचप्रमाणे नमूद मुभा असलेल्या सर्व व्यक्तींना त्यांचे ओळखपत्र अथवा आधार कार्ड, ड्रायव्हिंग लायसन्स, पॅनकार्ड आदी सोबत बाळगणे बंधनकारक असल्याचेही पोलिस आयुक्त डॉ. गुप्ता यांनी या आदेशात म्हटले आहे.


पोलिस आयुक्तांच्या आदेशानुसार...
० पाचपेक्षा जास्त नागरिक एका ठिकाणी जमा होऊ शकणार नाहीत.
० अत्यावश्यक बाबी वगळता ये-जा करण्यास, फिरायला पूर्णपणे बंदी.
० हॉस्पिटल, क्लिनिक, मेडिकल शॉप्स या सर्व प्रकारच्या आरोग्य सेवांसह
औद्योगिक कारखाने चालू राहतील. कामगार व माल वाहतूक सुरू राहील.
० पेट्रोलपंप सुरू राहतील. अत्यावश्यक सेवा-सुविधा सुरू राहतील.
० माल व मालवाहतूक या संबंधाने चढण व उतरण सेवा यांना परवानगी असेल.
० कॉल सेंटरची कार्यालये, टॅक्सी, कार, ऑटो, ट्रान्स्पोर्ट बस यांना परवानगी.

Edited  - Ganesh Pitekar

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Parth Pawar to Join Rajya Sabha: पार्थ पवार राज्यसभेवर जाणार! राष्ट्रवादीच्या बैठकीत प्रफुल पटेल यांनी केली घोषणा

India Semi-Final Scenario: द. आफ्रिकेच्या विंडीजवरील विजयानं भारताचं नेट रन रेटचं टेन्शन झालं कमी! आता कसं आहे सेमीफायनलचं समीकरण?

Shivraj Singh Chouhan News : शेतकऱ्यांसाठी Good News!, केंद्रीय कृषिमंत्र्यांनी घेतला मोठा निर्णय, म्हणाले..

Video: वाल्मिक कराड पुन्हा करु शकतो जामिनासाठी अर्ज; जाणून घ्या काय आहे तरतूद?

Latest Marathi News Live Update : फक्त जय आणि पार्थ हे माझं कुटुंब नाहीतर राष्ट्रवादी पक्ष हा माझा परिवार - सुनेत्रा पवार

SCROLL FOR NEXT