MNS-Raj-Thackeray-Raju-Patil 
मुंबई

Raj Thakceray: एकमेव आमदारानं पक्ष ताब्यात घेतला तर? राज ठाकरेंनी दिलं उत्तर

अजित पवार यांनी यावरुन मनसेला टोला लगावला होता, त्यावरुन राज ठाकरेंनी हे भाष्य केलं.

सकाळ डिजिटल टीम

मुंबई : निवडणूक आयोगाच्या निर्णयानंतर शिवसेना पक्ष चिन्हासह उद्धव ठाकरेंच्या हातून गेला. पण त्याचे पडसाद राज्यभर उमटले आहेत. नुकतेच यावरुन विरोधीपक्ष नेते अजित पवार यांनी मनसेचं उदाहरण देत एकमेव आमदारानं पक्ष ताब्यात घेतला तर काय? अशी मिश्किल टिप्पणी केली होती. यावरुन एका कार्यक्रमात विचारलेल्या प्रश्नाला उत्तर देताना राज ठाकरेंनी उत्तर दिलं. (If a single MLA takes over MNS Raj Thackeray spoke on this question)

मराठी भाषा दिनानिमित्त आयोजित एका कार्यक्रमात राज ठाकरे यांची मुलाखत घेण्यात आली. यावेळी मुलाखतकारानं त्यांना अजित पवारांच्या विधानाचा संदर्भ देत याबाबत प्रश्न विचारला. या प्रश्नाला उत्तर देताना राज ठाकरे म्हणाले, "आमच्या राजू पाटलांना मला विचारायचंय पक्ष ताब्यात घेता का? एकदा पक्ष हातात घेऊन बघा काय जळतं ते कळेल तुम्हाला. दिवसरात्र आम्ही बर्नाल लावत असतो"

दरम्यान, अजित पवारांनी शिवसेनेच्या मुद्द्यावर बोलताना मनसेवर टिप्पणी केली होती. ते म्हणाले, "निवडणूक आयोगाच्या निर्णयामुळं अनेक प्रश्न निर्माण झाले आहेत. ते म्हणतात ४० आमदार आणि काही खासदार हे एका बाजुला गेले म्हणून आम्ही पक्ष आणि चिन्ह दिलं. मग एखाद्या पक्षाचा एक किंवा दोन आमदार असतील ते दोन्ही बाजूंनी गेले तर काय करणार? आता मनसेचं उदाहरण घ्या, त्यांचा एक आमदार आहे. तो उद्या म्हणाला मनसे माझी, इंजिन पण माझं आणि पक्षही माझा. मग तुम्ही तसाच निर्णय देणार का? हा विचार करण्यायोग्य मुद्दा आहे"

हे ही वाचा : डिजिटल लोन्स विषयी सर्वकाही

शिवसेनेच्या फुटीनंतर पक्षात ठाकरे आणि शिंदे असे दोन गट निर्माण झाले होते. पण निवडणूक आयोगानं नुकत्याच दिलेल्या निर्णयानुसार अधिकृत शिवसेना ही शिंदे गटाची ठरली असून पक्षाचं धनुष्यबाण हे चिन्ह देखील त्यांनाच मिळालं आहे. त्यामुळं ठाकरे कुटुंबाला मत्र शिवसेना गमवावी लागली.

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Jayakwadi Dam : जायकवाडी धरणाचे आपत्कालीन दरवाजे उघडले, १ लाख १५ हजार क्युसेकने विसर्ग सुरू, नदीकाठच्या गावांना सतर्कतेचा इशारा

Viral: पहिल्यांदा चावला तर १० दिवस तुरुंग; पुन्हा चावला तर आजीवन कारावास, भटक्या कुत्र्यांसाठी प्रशासनाचा अनोखा नियम

BMWने उडवलं, केंद्रीय अर्थ मंत्रालयातील उपसचिवाचा मृत्यू, पत्नी गंभीर; महिलेला अटक

IND vs PAK : टीम इंडियाचं वाकडं करू शकत नाही, म्हणून पाकिस्तानची ICC कडे तक्रार; तिथे कोण बसलाय हे ते बहुधा विसरलेत...

Pune Water Crisis : नळाच्या पाण्यात आढळल्या चक्क अळ्या; वैदूवाडी, आशानगरमध्ये महिलांकडून थाळ्या वाजवून संताप व्यक्त

SCROLL FOR NEXT