मुंबई

विनामूल्य चाचणी केंद्रांवर आतापर्यंत 9 हजारांहून अधिक जणांची तपासणी; 375 जणांना कोरोनाची लक्षणे

भाग्यश्री भुवड

मुंबई : मुंबई महापालिकेने मुंबईत सुरू केलेल्या कोरोना चाचणी केंद्रांना लोकांचा चांगला प्रतिसाद मिळत आहे. अवघ्या 6 दिवसात 9 हजार 200 मुंबईकरांनी त्यांची तपासणी केली आहे. तर, तपासणीतून जवळपास 4 टक्के लोक हे पॉझिटिव्ह आढळले असुन 375 जणांना कोरोनाची लागण झाल्याचे या तपासणीतून समोर आले आहे. त्यांना तत्काळ उपचारासाठी रुग्णालयात दाखल केले गेले आहे.

मुंबईकरांना कोरोना चाचणीसाठी प्रोत्साहित करण्यासाठी पालिकेने शहरातील 244 ठिकाणी मोफत कोरोना चाचणी केंद्रे सुरू केली आहेत. कोरियन देशाच्या मॉडेलच्या अनुषंगाने पालिकेने विविध ठिकाणी तपासणी केंद्रे सुरू केली आहेत. एकूणच मुंबईत अशी 300 केंद्रे आहेत जिथे आरटीपीसीआर आणि कोरोनाची वेगवान चाचणी केली जात आहे. सोमवारपासून सुरू झालेल्या तपासणीच्या सुविधेचा आतापर्यंत 9000 मुंबईकरांनी लाभ घेतला आहे. पालिकेचे अतिरिक्त आयुक्त सुरेश काकाणी म्हणाले की, कमी चाचणी होत असल्याने प्रश्न उपस्थित केले जात होते. आम्ही चाचणीची क्षमता सतत वाढवत आहोत. दिवाळीला अजून काही दिवस शिल्लक आहेत, लोक कामावर आणि खरेदीसाठी घराबाहेर पडत आहेत, त्यामुळे त्यांच्यामध्ये संसर्ग होण्याचा धोका जास्त आहे. त्या व्यक्तीला लक्षणे आहेत की नाही याने काही फरक पडत नाही, चाचणी केंद्रात त्याची विनामूल्य तपासणी करुन घेता येते. बर्‍याच वेळा लोकांना कोणतीही लक्षणे नसतात, परंतु त्यांना विषाणूची लागण होते. अशा परिस्थितीत, त्यांच्याशी संपर्क साधल्यास इतरांनाही संसर्ग होऊ शकतो. म्हणूनच लोक स्वत: तपासणीसाठी पुढे येतात, मग ते दोघेही आपल्याला त्यांच्या आरोग्याच्या स्थितीची माहिती घेतात. 

आतापर्यंत केलेल्या तपासणीत 375 लोक कोरोना पॉझिटिव्ह आढळले आहेत. 2 तारखेपासून या केंद्राना सुरुवात झाली आहे. त्याच्या प्रकृतीच्या स्थितीनुसार डॉक्टरांनी त्याला कोविड केअर सेंटर आणि रुग्णालयात दाखल करण्याचे काम केले आहे. या तपासणीतून पॉझिटिव्ह आढळण्याचे प्रमाण 4 टक्के आहे. मुंबईकरांना माझे आवाहन आहे की नजीकच्या विनामूल्य चाचणी केंद्राबद्दल माहिती मिळवण्यासाठी त्यांनी 1916 ला संपर्क साधावा आणि स्वतः आणि त्यांच्या कुटुबियांनी ही तपासून घ्या. हे आम्हाला कोरोनाचा वेग कमी करण्यास मदत करेल असे ही काकाणी यांनी स्पष्ट केले आहे.

more than nine thousand covid tests done on free testing centers 375 people with symptoms detected

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

BCCI statement on India vs Pakistan match: मोठी बातमी! भारत-पाकिस्तान मॅचबद्दल अखेर 'BCCI'ने स्पष्ट केली भूमिका

Sanjay Raut : आरक्षणावरून राज्यात अराजक; मुख्यमंत्र्यांनी भूमिका स्पष्ट करावी

PM Modi AI video: पंतप्रधान मोदी अन् त्यांच्या आईंचा 'AI' व्हिडिओ प्रकरणी, आता काँग्रेस 'IT' सेलच्या नेत्यांविरुद्ध 'FIR' दाखल!

Umarga News : आरक्षण मिळावे या मागणीसाठी बंजारा समाजातील तरुणाने संपविले जीवन

Heavy Rain : शेलगाव (ज.) मध्ये ढगफुटी सदृश्य पावसाने धुमाकूळ; लोकांच्या घरात शिरले पाणी

SCROLL FOR NEXT