Chandrakant Patil  
पुणे

Chandrakant Patil : मोदी सरकारमधील मंत्र्यांच्या निर्णयाने चंद्रकांत पाटलांना दुःख, पत्र लिहीत केली 'ही' मागणी

Sandip Kapde

Chandrakant Patil :  आकाशवाणी पुणे केंद्रातील प्रादेशिक वृत्त विभाग बंद करुन त्यावरील बातमीपत्र छत्रपती संभाजीनगरला स्थलांतरीत करण्याचा निर्णय प्रसार भारतीने घेतला आहे.

या निर्णयाचा पुनर्विचार करुन बातमीपत्र स्थलांतरित करण्यास स्थगिती द्यावी यासाठी चंद्रकांत पाटील यांनी केंद्रीय माहिती आणि प्रसारण मंत्री अनुराग ठाकूर यांना पत्र लिहले आहे. पुणेकरांची भावना लक्षात घेऊन अनुराग ठाकूर सकारात्मक निर्णय घेतील, असा विश्वास चंद्रकांत पाटील यांनी व्यक्त केला आहे.

चंद्रकांत पाटील म्हणाले, प्रसार भारती आकाशवाणीच्या पुणे केंद्रावरून मराठी भाषेत दैनिक प्रादेशिक आणि राष्ट्रीय बातम्यांचे बुलेटिन प्रसारित करते. तुमच्या (अनुराग ठाकूर) मंत्रालयाने पुणे केंद्राचा प्रादेशिक वृत्त विभाग १९ जूनपासून बंद करण्याचा आणि संभाजीनगर केंद्रावरून प्रादेशिक आणि राष्ट्रीय बातम्यांचे बुलेटिन प्रसारित करण्याचा निर्णय घेतला आहे हे जाणून अतिशय दुःख झाले.

यासोबतच आकाशवाणीच्या विवेक भारतीद्वारे प्रसारित होणारे न्यूज बुलेटिन, पुणे वृत्तांत आणि इतर सर्व न्यूज बुलेटिन बंद करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.

खरे तर आकाशवाणीच्या पुणे केंद्राचे श्रोत्यांशी अतूट नाते आहे आणि या केंद्रावरून प्रसारित होणाऱ्या कार्यक्रमांबद्दल एक आत्मीयता निर्माण झाली आहे. या केंद्रावरून प्रसारित होणाऱ्या कार्यक्रमांना प्रेक्षकांमध्ये सर्व वयोगटातील श्रोते असतात.

गेल्या अनेक वर्षांपासून श्रोते आणि पुणे केंद्राचे कार्यक्रम यांच्यात घट्ट नातं आहे. गेल्या दोन पिढ्यांतील सभासदांना आकाशवाणीबद्दल खूप आपुलकी आहे. यामुळेच आकाशवाणीच्या देशातील विविध केंद्रांपैकी पुणे केंद्राला सर्वाधिक श्रोते मिळाले. पुणे आकाशवाणी केंद्राच्या श्रोत्यांची संख्या सुमारे २४ लाख आहे, असे चंद्रकांत पाटील म्हणाले.

चंद्रकांत पाटील म्हणाले, भारत सरकारचे अनेक मंत्री विविध सरकारी प्रकल्पांच्या शुभारंभासाठी आणि इतर कार्यक्रमांसाठी दररोज पुण्यात येतात. तसेच केंद्र सरकारच्या सूचनेनुसार जी-20 परिषदेसारखे महत्त्वाचे कार्यक्रमही पुण्यात नियमितपणे आयोजित केले जातात.

या कार्यक्रमांचे वृत्तांकन करून ते इतर वृत्त विभागांसह दिल्लीला पाठविण्याचे महत्त्वाचे काम या प्रादेशिक वृत्त विभागाकडून केले जाते. ती बंद करण्याच्या निर्णयानंतर वृत्तपत्रांमध्ये पुण्यातील महत्त्वाच्या उपक्रमांच्या महत्त्वावर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे. विशेषत: ज्येष्ठ नागरिक विचारसरणीच्या वर्गात या निर्णयामुळे प्रचंड नाराजी आहे.

शिक्षण, संस्कृती, उद्योग, इतिहास आणि राजकारण या दृष्टिकोनातून पुण्याचे महत्त्व पाहून प्रसार भारतीच्या या निर्णयाचा फेरविचार करावा आणि जनभावनेचा आदर करून हा निर्णय मागे घ्यावा, अशी मागणी चंद्रकांत पाटील यांनी केली आहे. 

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

IND vs NZ: Virat Kohli त्याचे सामनावीर ट्रॉफी कुठे ठेवतो? न्यूझीलंडविरुद्ध पुरस्कार जिंकल्यानंतर सांगून टाकलं

WPL 2026, DC vs GG: १ बॉल अन् ५ धावा... गुजरात जायंट्सने मिळवला थरारक विजय, जेमिमाच्या दिल्लीचा सलग दुसरा पराभव

२०१४पासून अदानीकरण! हे बघून भीती वाटली नाही तर निवडणूक न लढलेली बरी; राज ठाकरेंनी दाखवले VIDEO

Bigg Boss Marathi 6: ९० दिवस, १७ स्पर्धक; पाहा 'बिग बॉस मराठी ६' च्या घरातील स्पर्धकांची यादी

अजित पवारांना लाथ मारून हाकला किंवा माफी मागा, गाडीभर पुरावे कोर्टात द्या; भ्रष्टाचारावरून ठाकरे बंधूंनी फडणवीसांना घेरलं

SCROLL FOR NEXT