suraj-mandhre.jpegsuraj-mandhre.jpeg 
नाशिक

#COVID19 : लक्षात घ्या.. जिल्हाधिकाऱ्यांकडून घेतलेले 'हे' चार निर्णय! 

सकाळ वृत्तसेवा

नाशिक : जिल्ह्यात कोरोनाचा एकही रुग्ण आढळला नसला तरी पुढील धोके टाळण्यासाठी प्रतिबंधात्मक उपाय म्हणून जिल्हाधिकारी सूरज मांढरे यांनी शनिवारी (ता. 21) चार महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतले. यात फेरीवाल्यांकडून होणाऱ्या खाद्यपदार्थ, इतर वस्तू आणि मद्यविक्रीस बंदी घालत औद्योगिक कारखाने, औद्योगिक संस्था व इतर आस्थापनांत 50 टक्के कर्मचाऱ्यांच्या उपस्थितीत काम करणे व बॅंकांमध्ये चार किंवा पाच ग्राहकांना प्रवेश देण्यात यावा, तसेच फक्त रोख भरणा करणे व काढणे हीच कामे प्राधान्याने करण्यात यावीत, या आदेशांचा समावेश आहे. 

रस्त्यावरील विक्री, दारूविक्री, कारखाने, बॅंकांना विशेष सूचना 
कोरोना व्हायरसचा प्रादुर्भाव रोखण्यासाठी राज्यात साथरोग प्रतिबंधात्मक कायदा लागू करण्यात आला आहे. या कायद्यांतर्गत असलेल्या तरतुदींची अंमलबजावणी करण्यासाठी जिल्हाधिकारी यांना सक्षम प्राधिकारी म्हणून घोषित करण्यात आले आहे. जिल्हाधिकारी मांढरे यांनी यापूर्व 16 आदेश काढले आहेत. त्यात आणखी शनिवारी चार महत्त्वपूर्ण आदेश काढले. यात जिल्ह्यात सुरू असलेल्या औद्योगिक आस्थापनांमध्ये विविध कामगार व कर्मचारी, अधिकारी हे वेगवेगळ्या भागातून प्रवास करून येत असल्याने संसर्गजन्य रोगांचा प्रादुर्भाव होण्याचा धोका आहे. हा धोका लक्षात घेत जिल्ह्यामधील सर्व औद्योगिक कारखाने, औद्योगिक संस्था 50 टक्के कर्मचाऱ्यांच्या उपस्थितीत सुरू ठेवाव्यात, असे सूचित केले आहे. दुसऱ्या आदेशात जिल्ह्यात फेरीवाल्यांच्या वाहने व हातगाड्यांवर होणाऱ्या गर्दीमुळे विषाणूंचा प्रादुर्भाव होऊ शकतो ही बाब लक्षात घेत फेरीवाल्यांवरही बंदी घातली आहे.

तिसऱ्या आदेशात जिल्ह्यातील सर्व प्रकारची दारूविक्री व बार शनिवारी (ता. 21) सायंकाळी सहापासून पुढील आदेशापर्यंत बंद ठेवण्याचे निर्देश दिले आहेत. त्यात जिल्ह्यातील बार, देशी दारू किरकोळ विक्री, विदेशी दारूविक्री, बार, क्‍लब आणि मद्यविक्रीचे सर्व परवाने अथवा दुकाने, शहर-जिल्ह्यातील पंचतारांकित हॉटेल, रिसोर्ट आदींना लागू आहेत. 

हेही वाचा > COVID-19 : photos : 'त्याच्या' हातावरचा 'क्वारंटाइन' बघून प्रवाशांना भरली धडकी!...झटक्यात बस झाली रिकामी
चौथ्या आदेशात जिल्ह्यामधील सर्व बॅंकांनी 31 मार्चपर्यंत फक्त रोख भरणा करणे व काढणे ही दोनच कामे प्राधान्याने करावीत. बॅंकेत चार किंवा पाचपेक्षा अधिक ग्राहकांना प्रवेश देऊ नये, दोन ग्राहकांमध्ये एक मीटरचे अंतर ठेवावे, डिजिटल बॅंकिंग व्यवहाराच्या ग्राहकांना आवाहन करावे, असे आदेश दिले आहेत. 

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Tilak Varma Injury: तिलक न्यूझीलंडविरुद्ध T20 सामन्यांतून बाहेर, वर्ल्ड कपमध्ये खेळणार की नाही? BCCI ने दिले महत्त्वाचे अपडेट्स

Pune Election : शहरातील क्रीडा संकुल, शाळा-महाविद्यालयांत मतमोजणी केंद्रे तयार!

Maharashtra Police Foundation Day : "शहर सुरक्षेसाठी पोलिस, नागरिकांचा एकत्रित सहभाग महत्त्वाचा"- अमितेश कुमार!

Congress Manifesto: ‘पुणे फर्स्ट’चा नारा! पुण्यासाठी काँग्रेस काय करणार? जाहिरनाम्यात नेमकं काय?

Pune Traffic : "शहरात ‘कमी खर्चाचे’ वाहतूक व्यवस्थापन यशस्वी; कोंडी निम्म्याने कमी"- अतिरिक्त पोलिस आयुक्त मनोज पाटील!

SCROLL FOR NEXT