chhagan-bhujbal-and-rice.jpg 
नाशिक

"अंत्योदय, प्राधान्य कुटुंब योजनेंतर्गत लाभार्थ्यांना मोफत तांदूळ" - छगन भुजबळ

सकाळ वृत्तसेवा

नाशिक : राज्यातील स्वस्त धान्य दुकानांमधून एप्रिल आणि मेसोबत जून महिन्याचे धान्य देण्याचा निर्णय महाराष्ट्र शासनाने 19 मार्चला घेतला आहे. दरम्यान, केंद्र सरकारकडून 30 मार्च 2020 ला एप्रिल ते जून 2020 दरम्यान नियमित धान्यासोबतच प्रतिमहिना माणशी पाच किलो अतिरिक्त तांदूळ मोफत देण्याची अधिकृत सूचना शासनास प्राप्त झाली आहे. त्यानुसार राज्यातील अंत्योदय व प्राधान्य कुटुंब योजनेंतर्गत असलेल्या लाभार्थ्यांना तीन महिन्यांसाठी तांदूळवाटप केले जाणार आहे, अशी माहिती राज्याचे अन्न, नागरी पुरवठामंत्री छगन भुजबळ यांनी बुधवारी (ता. 1) दिली. 

दोन दिवसांत धान्याची वाहतूक करण्यासाठी मर्यादा
तीन महिन्यांचा अन्नधान्य साठा आणि तीन महिन्यांचा मोफत तांदूळ एकत्रितपणे उपलब्ध करून दिल्यास शिधावाटप दुकानांमध्ये साठवणूक करणे जिकिरीचे होईल ही बाब शिधावाटप दुकानदार संघटनांकडून शासनाच्या निदर्शनास आणण्यात आली. तसेच केंद्र सरकारने 30 मार्चला मोफत तांदूळ देण्याचा निर्णय घेतल्यामुळे दोन दिवसांत धान्याची वाहतूक करण्यासाठी मर्यादा असल्यामुळे त्या त्या महिन्यामध्ये, त्या महिन्याचे धान्य वितरित करण्याचा निर्णय घेण्यात आला असल्याची माहिती अन्न, नागरी पुरवठा खात्याचे मंत्री भुजबळ यांनी दिली. 

राज्यातील सात कोटी लाभार्थ्यांना या योजनेचा मिळणार लाभ
राष्ट्रीय अन्नसुरक्षा योजनेतील पात्र रेशनकार्डधारकाने नियमित स्वस्त धान्य खरेदी केल्यानंतर, त्या कुटुंबातील प्रत्येक व्यक्तीला पाच किलो अतिरिक्त तांदूळ मोफत देण्याची केंद्र सरकारची सूचना आहे. त्यामुळे आता प्रत्येक पात्र रेशनकार्डधारकाला त्याने नियमित अन्नधान्याची खरेदी केल्यानंतर, माणशी पाच किलो तांदूळ त्या त्या महिन्यात मोफत उपलब्ध करून देण्यात येईल. राज्यातील सात कोटी लाभार्थ्यांना या योजनेचा लाभ मिळणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.  

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

ENG vs IND: बुमराह लॉर्ड्स कसोटीत खेळणार की नाही? दुसऱ्या कसोटी विजयानंतर कॅप्टन गिलने स्पष्ट शब्दात सांगितलं

Ujani Dam Water: 'उजनीतून पाणी सोडण्याचा निर्णय एक दिवस लांबणीवर'; पंढरपुरातील वारकऱ्यांच्या गर्दीमुळे घेतला निर्णय

CA Final 2025 Results: सोशल मीडियापासून दूर राहिलो, आणि देशात टॉप आलो! सीए टॉपर्सची यशोगाथा

Pune : गांधीजींच्या पुतळ्याचं डोकं उडवण्याचा प्रयत्न, एकाला अटक; काँग्रेस करणार आंदोलन

Raigad Suspicious Boat : अलिबागजवळ समुद्रात आढळलेली संशयास्पद बोट बेपत्ता, सुरक्षा यंत्रणा अलर्टवर; हेलिकॉप्टरद्वारे शोध सुरु

SCROLL FOR NEXT