data entry operator forced to resign 
नागपूर

"त्यांनी' नोकरी सोडावी यासाठी बदली करण्याचे षडयंत्र

सकाळ वृत्तसेवा

नागपूर : आयुष्यातील दहा ते पंधरा वर्षे सेवा देणाऱ्या डाटा एन्ट्री ऑपरेटर्स कर्मचाऱ्यांना अचानक नोकरीवरून काढण्याची नोटीस देण्यात आली आहे. अवघ्या साडेसहा हजारात महिनाभराची मेहनत विकणाऱ्या या कर्मचाऱ्यांनी विरोध केला असता, आता त्यांच्या बदलीचे संकेत या एचएमआयएसतर्फे देण्यात आले आहे. 

मेडिकलमध्ये पंधरा वर्षांपासून हे डाटा एन्ट्री ऑपरेटर्स इमानेइतबारे सेवा देत आहोत. नोकरीवरून काढले आमच्या मुलाबाळांना जगवायचे कसे? ही व्यथा पालकमंत्री डॉ. नितीन राऊत यांच्यासमोर या कर्मचाऱ्यांनी मांडली आहे.

वैद्यकीय शिक्षणमंत्री अमित देशमुख यांच्यामार्फत न्याय मिळवून देण्यात येईल, असे आश्‍वासन पालकमंत्री डॉ. राऊत यांनी दिले. मात्र, या कंत्राटी डाटा एन्ट्री ऑपरेटर्सना पुणे, मुंबई व इतर ठिकाणी बदली करण्यात येईल असे सांगण्यात आले. साडेसहा हजार ते सात हजार रुपये वेतन घेणाऱ्या या कर्मचाऱ्यांची बदली मुंबईत झाली तर तो कर्मचारी नोकरी सोडतील, हाच यामागचा उद्देश असल्याचे दिसून आले.

मेडिकलमध्ये 2009 मध्ये हॉस्पिटल मॅनेजमेंट इन्फॉर्मेशन सिस्टिमअंतर्गत राज्यातील 14 शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय व रुग्णालये "ऑनलाइन' करण्याचा प्रकल्प सुरू झाला. आता 18 वैद्यकीय महाविद्यालये आहेत. पहिला प्रकल्प नागपूरच्या मेडिकलमध्ये सुरू झाला होता. 

पुढे केले खोटे कारण 
टप्प्या-टप्प्याने मेडिकल, मेयो, मुंबई, पुणेसह राज्यातील सर्वच शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालये ऑनलाइन एचएमआयएस लागू करण्यात आली. "एमआयडी' नंबरद्वारे रुग्णाच्या आजारासह उपचाराचा सर्व आराखडा मुंबई-पुणे येथे बघता येतो. या कंपनीत दहा-पंधरा वर्षे सेवा देणारे कर्मचारी कंत्राटीवरील डाटा एन्ट्री ऑपरेटर्सनी कायम करण्याची मागणी करू नये या भीतीपोटी एचआयएमएसचा कंत्राट संपला असे खोटे कारण पुढे करीत आहेत. हे कारण देत नोकरीवरून काढण्याचा सपाटा सुरू केला आहे. 
 

सकाळ+ चे सदस्य व्हा

ब्रेक घ्या, डोकं चालवा, कोडे सोडवा!

शॉपिंगसाठी 'सकाळ प्राईम डील्स'च्या भन्नाट ऑफर्स पाहण्यासाठी क्लिक करा.

Read latest Marathi news, Watch Live Streaming on Esakal and Maharashtra News. Breaking news from India, Pune, Mumbai. Get the Politics, Entertainment, Sports, Lifestyle, Jobs, and Education updates, मराठी ताज्या बातम्या, मराठी ब्रेकिंग न्यूज, मराठी ताज्या घडामोडी. And Live taja batmya on Esakal Mobile App. Download the Esakal Marathi news Channel app for Android and IOS.

Video: एलपीजी गॅसला पर्याय सापडलेलं डायमिथाईल इथर नेमकं काय आहे? पुण्यातल्या शास्त्रज्ञांच्या हाती मोठं यश

CA Exam : टेलर व्यावसायिकाचा मुलगा झाला ‘सीए’; प्रतिकूल परिस्थितीवर मात करत मिळवले यश

Beed Crime: अल्पवयीन विवाहितेवर अत्याचार करुन खांबाला बांधलं; लोकांनी सोडवण्याऐवजी व्हिडीओ शूट केले

Nasrapur Accident : भरधाव डंपरने दुचाकीला मागून ठोकरले; अपघातात आजोबा, नातीचा मृत्यू

Prakash Ambedkar : एपस्टिन प्रकरणाबाबत संघाला जाब विचारणार; २३ मार्चला नागपुरात आंदोलन

SCROLL FOR NEXT